เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/SuzukiCiazClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องการใช้ระบบ suzuki smart connect ค่ะ  (อ่าน 281 ครั้ง)

ออฟไลน์ hellodragun

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2945
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เดียร์
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
พึ่งซื้อเซียสตัวท๊อปมาค่ะ เซลล์บอกว่ามีระบบนี้มาให้ด้วยแต่ตอนนั้นดีใจอยู่เลยไม่ได้ฟังอะไรมาก 555 ลองกดเล่นๆดูยังงงว่ามันมีอะไรบ้าง มีใครใช้รุ่นเดียวกันบ้างคะ

ออฟไลน์ makeitgood

• *
  • สมาชิก ID: 2971
  • จังหวัด: Krabi
  • ชื่อเล่น: Good
Re: สงสัยเรื่องการใช้ระบบ suzuki smart connect ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 มี.ค. 2019, 23:26:40 »
ตอนแรกก็ใช้ไม่เป็นนะคะ แต่ลองจิ้มไปจิ้มมา ก็ใช้ไม่ยากนะ หลักๆเราก็ใช้ฟังเพลง แต่ชอบตรงที่เราสามารถต่อจากหลายๆอุปกรณ์ในครั้งเดียวได้ เวลาใช้โหมด Media อย่างเช่นฟังเพลงจาก SD Card เป็นเพลย์ลิสต์นึง จาก USB ก็อีกเพลย์ลิสต์นึงได้ค่ะ

ออฟไลน์ tuktuk

• *
  • สมาชิก ID: 2975
  • ชื่อเล่น: Tukky
Re: สงสัยเรื่องการใช้ระบบ suzuki smart connect ค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 มี.ค. 2019, 18:57:21 »
ไม่ได้ใช้ แต่เท่าที่ทราบคือเหมือนจะมี Navigator กับพวกระบบเชื่อมต่อทั่วไป usb aux วิทยุ กับอีกอันที่น่าสนใจคือมี apple car play ครับ

ออฟไลน์ koocheevit

• *
  • สมาชิก ID: 2976
  • ชื่อเล่น: Koon
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 มี.ค. 2019, 20:20:34 »
ลองหาคลิปสาธิตมาให้ดูครับ อธิบายเข้าใจง่าย แต่เป็นภาษาอังกฤษนะครับ ลองกดๆตามดูน่าจะใช้ได้ครับผม https://www.youtube.com/watch?v=GIpyOcR-ObU&t=519s

ออฟไลน์ mixel

• *
  • สมาชิก ID: 2977
  • จังหวัด: ภูเก็ต
  • ชื่อเล่น: มิกซ์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 มี.ค. 2019, 20:36:50 »
ใช้ฟังแต่เพลงครับ เสียงดีใช้ได้เลย แต่ผมใช้สวิฟท์ใหม่นะครับ ระบบเขาเล่นง่ายอยู่ค่อยๆทำความเข้าใจไปครับ

ออฟไลน์ peekaboo

• *
  • สมาชิก ID: 2978
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Peak
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 มี.ค. 2019, 21:09:46 »
ใช้ตัว gl เลยไม่มีมาให้ 555 อยากได้ระบบนี้ใครมีพิกัดขายต่อบอกผมที

Tags: