เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/SuzukiCiazClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: TIRESBID รีวิวยาง : Goodyear Eagle NCT5 (กู๊ดเยียร์ อีเกิลส์ เอ็นซีทีห้า)  (อ่าน 272 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tiresbidonline

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2776
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ไทร์บิด
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

สวัสดีครับ คุณผู้อ่านและคุณลูกค้าทุกท่าน จอร์จไทร์บิด ผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ ยินดีต้อนรับครับ ขอพาทุกท่านมารีวิวยางรถยนต์จากอเมริกา ยางวิศวรกรรมถูกพัฒนาเทคโนโลยีทรีเนี่ยม เน้นการควบคุมดั่งใจ พบกับยางรุ่น Goodyear Eagle NCT5 ประเภทยาง Passenger Touring style ดังนั้นเพื่อนๆใช้งานขับขี่ในเมืองหรือออกรถใหม่โอกาสจะได้พบยางติดรถในรุ่นนี้ โดยยางติดรถทดสอบในครั้งนี้ 185/55R15 ครับ ส่วนคุณภาพจะโดดเด่นแค่ไหน เรามาทดสอบพร้อมกันครับ

การยึดเกาะถนน ทดสอบความเร็ว 80 กิโลเมตรต่อชั่วโมง บนถนนแห้งบนเส้นทางทดสอบถือว่าทำได้ดีให้ความรู้สึกหนึบ แต่ที่เด่นชัดเจนการควบคุมทิศทางหลังพวงมาลัยแม่นยำมากครับ จะเห็นได้ชัดเจนในจังหวะเข้าโค้งคมกรึบดั่งใจคิด ถนนเปียก หากใช้ความเร็วต่ำถือว่าใช้ได้หายห่วงเลยครับ จอร์จให้อยู่ที่ 3 ดาวครับ

ระยะเบรก จากการทดสอบทั้งถนนแห้งและถนนเปียก ถือว่าไม่โดดเด่นเท่าไหร่ครับในจุดนี้ จากการทดสอบหากใช้ความเร็ว 80-90 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ยังให้ระยะเบรกได้ตามตั้งใจ แต่หากใช้ความเร็ว 120 กิโลเมตรต่อชั่วโมงเป็นต้นไป จอร์จ รู้สึกว่าอาการส่ายนิดๆทำให้ระยะเบรกควบคุมได้ไม่ดั่งใจ จอร์จให้อยู่ที่ 2 ดาวครับ

ความนุ่มเงียบ ระยะทดสอบวิ่งทางไกล เรื่องความนุ่มนวลการขับขี่อันนี้หายห่วงเลยครับ ให้ความคล่องตัวรู้สึกควบคุมง่าย แต่หากพูดถึงความนุ่มเงียบ ยังคงมีเสียงรบกวนแทรกเข้ามาได้ชัดเจนครับ แต่ในระดับที่ไม่รบกวนสมาธิในการขับขี่มากจนเกินไป ได้ยินชัดเมื่อใช้ความเร็วสูงและพื้นขรุขระ จอร์จให้อยู่ที่ 3 ดาวครับ

ความคุ้มค่า หากเทียบกับรุ่นใกล้เคียงกันอย่าง Assurance Triplemax หรือ Assurance Duraplus ถือว่าราคาถูกที่สุดเลยครับสำหรับยาง Eagle NCT5 เหมาะกับผู้ที่มองหายางเปลี่ยนใช้งานทั่วไป จอร์จให้อยู่ที่ 4 ดาวครับ

สรุปภาพรวม Goodyear Eagle NCT5 ยางเหมาะผู้ไม่ใช้ความเร็งสูง เน้นการขับขี่ทางเรียบในเมืองเป็นส่วนใหญ่และไม่เน้นเทคโนโลยีเฉพาะทาง บอกเลยว่ายางคุ้มค่า ให้การควบคุมทิศทางได้ดี และ นุ่มนวลตลอดการขับขี่ให้ความคล่องตัวสูง ดังนั้นเหมาะอย่างมากกับคนเมือง กับยางคุ้มค่าในราคาประหยัด จอร์จให้อยู่ที่ 3 ดาวครับ

หากลูกค้าไทร์บิดหายห่วงเลยครับ จอร์จ บริการช่วยเหลือผสานงานกรณีฉุกเฉินได้ตลอดเวลาทำการ หรือ สนใจสอบถามติดต่อซื้อยางง่ายดายสุดๆ ผ่านทาง Line@ : @tiresbid ได้เลยครับ หากไม่สะดวกพิมพ์อยากคุยกันมากกว่า โทรมาเลย : 090-986-8762 (คุณเตี้ยม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง  วันนี้ก็ขอตัวครับอาทิตย์หน้าเรากลับมาเจอกันใหม่ครับ หากต้องการปรึกษาผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ หรือ จัดหายางยี่ห้อใดรุ่นใดไซส์ใดเป็นพิเศษสนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ จอร์จและทีมงานยินดีให้บริการ ขอบคุณครับ

ยางรถยนต์ราคาถูก, ยางราคาถูก, ราคายางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์ราคา, ร้านขายยาง,
ร้านยางรถยนต์, ราคายาง maxxis, ราคายาง dunlop, ราคายางมิชลิน, ราคายางบริดสโตน, ยาง Hankook
ยาง Goodyear, Continental, Firestone, BFGoodrich, ยาง Apollo, Lazada, shopee, เช็คราคายางถูก, ศูนย์รวมร้านขายยาง, ร้านขายยางคนไทย, ยางออนไลน์, Toyota, Honda, Mazda, Mitsubishi, Ford, Nissan, Chevrolet, Hyundai, Isuzu, BMW, Benz, Volvo, Landrover, Audi, Porsche, Volkswagen, โปรโมชั่นยางรถยนต์, เช็คราคายางรถยนต์,
ราคายางล่าสุด, ยางรถยนต์ออนไลน์, ยางถูก, ยางมิชลิน, ยาง dunlop, ยาง maxxis, ยางบริสโตน, tiresbid