เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/SuzukiCiazClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: รถมีอาการส่าย  (อ่าน 5208 ครั้ง)

ออฟไลน์ ohmygod

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 941
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: วิน
    • รางวัลและกิจกรรม
รถมีอาการส่าย
« เมื่อ: 21 มี.ค. 2016, 00:20:57 »
 Share 
รถผมขับมาประมานสามเดือน วิ่งไปสามพันกว่ากิโล
ตอนนี้เวลาเร่งความเร็วเกินร้อยรถมีอาการส่ายไปมา
ต้องคอยหักพวงมาลัยกลับตลอด ขับระยะไกลนี่ปวดแขนปวดมือไปหมด
พอลดความเร็วลงมาเหลือซัก80 อาการส่ายจะหายไปครับ
พอเร่งขึ้นเกินร้อยก็เป็นอีก ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้
เป็นปรกติของCiazหรืออีโคคาร์หรือเปล่าครับ
หรือเป็นอาการผิดปรกติจากส่วนไหนครับผู้รู้ช่วยหน่อยครับ

• *
Re: รถมีอาการส่าย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มี.ค. 2016, 10:58:14 »
 :-X :-X :-X

ออฟไลน์ prachak

• *
  • สมาชิก ID: 833
  • ชื่อเล่น: โจ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 มี.ค. 2016, 16:16:53 »
ปกติครับ ของผมก็เป็นต้องคอยเลี้ยงพวงมาลัยตลอดปล่อยมือไม่ค่อยได้ คอยแต่จะไปซ้ายที ขวาที แต่พอตอนนั่งกันเต็มรถ5คนรถขับนิ่งขึ้น ..เป็นที่การเซ็ทค่าของพวงมาลัยไฟฟ้าจากโรงงานที่จุดด้อยของ ciaz นี้และครับนอกนั้นสมบูรณ์แบบสุดๆ อีกอย่างลองเข้าศูนย์บริการให้เขาตรวจเช็คเรื่องของศูนย์ล้อที่อาจจะมีมุมล้อบางมุมที่การเปลี่ยนแปลงคลาดเคลื่อนไปก็ได้ครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 มี.ค. 2016, 00:36:44 »
อ้อครับ ถ้าเปลี่ยนแม็ก 17 จะดีขึ้นไหมครับ

ออฟไลน์ geez07

• *
  • สมาชิก ID: 895
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: จี
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 เม.ย. 2016, 16:36:33 »
เดิมๆก็จะมีอาการแข็งๆของ Feeling ให้เห็นอยู่แล้วนะครับ ระยะพวงมาลัยมัน Sensitive มากขยับนิดขยับหน่อยไม่ได้เลย เวลาขับต้องขับ 2 มือ ถึงจะรู้สึกมั่นใจ  :emo_051:

ออฟไลน์ nhamz

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 1320
  • ชื่อเล่น: nhamz
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ก.ค. 2016, 00:39:59 »
 8) อ๋อ คืองี้นะคะ

1. พวงมาลัยรถรุ่นใหม่ จะไม่มีระ ฟี ค่ะ ไม่ใช่เฉพาะ  Ciaz นะ ทุกยี่ห้อ เวลาทำความเร็วขึ้น 100 อัพ
ระยะฟี พวงมาลัยค่อนข้างน้อยค่ะ
รถใหม่ด้วย ต้องคอนโทรล ดีๆ ถ้ามาคนเดียว น้ำหนักมันเบา นะ เลยส่าย เครื่อง 4 สูบ

2. ฝีมือการขับค่ะ อันนี้ไม่ได้ว่านะ แต่ส่วนตัวขับรถ เกียร์กระปุก แล้วขับ ออฟโรด  ปกติ จะจับพวงมาลัยมือเดียว
ลองฝึกการ เลี้ยงให้นิ่งๆดู

3. สภาวะถนน กับการประคองเกียร์ อันนี้เป็นส่วนประกอบ ที่ ต้องดูด้วยค่ะ

แต่ไม่ผิดปกติหรอก รถรุ่นใหม่ พวงมาลัยแข็ง

ออฟไลน์ gumaxauto

• *
  • สมาชิก ID: 1410
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ยุ้ง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ก.ย. 2016, 13:31:51 »
ตามครับ

ออฟไลน์ kitichai

• *
  • สมาชิก ID: 1606
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: กอฟ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 พ.ย. 2016, 17:18:59 »
ผมรับรถมาวันแรกพวกมาลัยไม่ใด้เลวร้านอย่างที่คิดคับอาการจะมีอาการแบบโรบอทบ้างครับ

ออฟไลน์ insurancedd

• *
  • สมาชิก ID: 2814
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ซิม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ต.ค. 2018, 12:19:54 »
เป็นประโยชน์ครับ

Tags: