เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/SuzukiCiazClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: บริการทำความสะอาดพรมรถยนต์ที่ถูกน้ำท่วมพรมรถยนต์ที่เปียกชื้น เนื่องจาก น้ำเข้ารถ  (อ่าน 148480 ครั้ง)

ออฟไลน์ tatong01

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 40
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: nonthaburi
  • ชื่อเล่น: tong
    • รางวัลและกิจกรรม

นมเจ้าตัวเล็กหกใส่พรมด้านหลัง จบที่ 2000 ฿
สวัสดี ครับ มาแล้วครับมากันอีกแล้วครับ งานฟอกพรมพื้นรถ คันนี้เป็นน้ำนมเจ้าตัวเล็กที่หกใส่พรมด้านหลังคนนั่งครับ กลิ่นนี้ใช่ได้เลยที่เดียวครับพี่ 555555 พอมาถึงก็ให้ดู โอเคครับ จบที่ 2000 ฿ ตอนเย็นมารับรถได้เลยครับวันเดียวเสร็จครับ โอเคครับ พี่ทำได้เลยครับ จัดไปรีบเลยที่นี้ เพราะเดียวมีเข้ามาอีกคันนึ่งอีก 555555 จัดไปครับใครมาก่อนก็ได้ทำก่อนครับ 55555 ก็เริ่มรื้ออุปกรณ์ออกให้หมดครับ ไม่ว่าจะเป็นเบาะ หน้า เบาะหลังเอาออกให้หมดครับเพื่อจะได้เอาพรมพื้นออกมาฟอกกันข้างนอกครับ เพื่อความสะอาดทั้งหมดจะได้ไม่มีกลิ่นเปรี้ยวของนมบูดด้วยนะครับ 55555 ก็จัดไปด้วยความเรียบร้อยครับ ลูกค้าคันนี้ก็ไม่ได้คุยอะไรมากเพราะว่าพี่เขามาทิ้งรถไว้ให้ทำเลยครับเดียว เย็น ๆ มารับรถครับ พอทำเสร็จเรียบร้อยแล้วนั้น ก็โทรตามลูกค้าให้มารับรถ พอลูกค้ามาถึงที่ร้านก็ถามต่อเลยว่า พี่ถ้าฟอกเบาะเท่าไรครับ 2500 ฿ ครับ เพราะเป็นเบาะผ้า เลยเหนื่อยหน่อยครับ แล้วถ้าหุ้มเบาะใหม่ละครับ ก็ไม่น่าเกิน 7000 ฿ ครับ มีที่ไหนแนะนำไหมครับพี่ ออที่ผมก็รับทำครับ พร้อมแล้วมาเลยครับเดียวจัดให้ 555555 ทำครบเครื่องเรื่องของรถครับ 55555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 1 พฤศจิกายน

มาล้างประจำครับกับลูกค้าคันนี้ ล้างห้องเครื่อง
สวัสดีครับ มาอีกแล้วครับกับผลงานการ ล้างทำความสะอาดห้องเครื่องครับ ลูกค้าคันนี้เข้ามาทุกอาทิตย์ครับ แต่วันนี้มาล้างห้องเครื่องด้วยครับ เพราะว่าลุยฝนมาสกปรกเพราะน้ำโคลนกระเด็นขึ้นมา เลยขอทำให้ห้องเครื่องสะอาดสะหน่อยครับ 55555 จัดไปอย่างสวยงามครับ ทั้งเงา ทั้งสะอาด ลูกค้าเดินมาเห็นแล้ว เงามากเลยครับ สะอาดดูดี มีระดับกับเขาหน่อย 5555555 แน่นอนอยู่แล้วครับพี่ ที่นี้รถออกไปต้องสวยครับ 555555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 1 พฤศจิกายน 2557 ครับ

เพิ่งไปเปลี่ยนทะเบียนจากป้ายแดงเป็นป้ายธรรมดาเลยเคลือบสีสะหน่อย
สวัสดี ครับ งานเคลือบสีมากันอีกแล้วครับ ลูกค้าท่านนี้เป็นลูกค้าประจำอยู่แล้วครับ แต่เมื่อก่อนขับรถเก๋ง TOYOTA และเปลี่ยนมาเป็น MAZDA CX 5 ครับรุ่นล่าสุดของมาสด้าครับ ตอนป้ายแดงก็มาล้างอยู่เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว พอมาอาทิตย์นี้เปลี่ยนเป็นป้าย ขาวเสร็จ เลยมา เคลือบสีสะหน่อย ผมก็ถามว่าพี่ไม่ขัดหรอ ขัดล้างผิวสะหน่อย แหม่รถใหม่ต้องไปขัดอะไรมากมาย มันยังไม่เก่าเลยนะ เอาอีกแล้ว มาอีกคนนึ่งแล้ว เอ้าไม่ขัดนะครับ จบที่ 2200 ฿ แล้วกันครับ โอเคทำให้ดีแล้วกันเดียวหนูไปบอกต่อให้เพื่อน ๆ เข้ามาทำ ครับผมขอบคุณครับ ไม่ขัดจริง ๆ นะ รถมันยังใหม่อยู่เลย นานไหม 2 ชั่วโมง โอ๊ยไม่ถึงหรอกครับ ประมาณ ชั่วโมงเดียวก็น่าจะเสร็จครับ แล้วก็ลงมือกันอย่างสนุกเลยเพราะช่วงจังรถว่างพอดี เลยนึกอยู่ว่าทำไม่วันนี้รถมันว่างจังเลย มานึกอีกที่ออ วันพุธแถวนี้เป็นแบบนี้อยู่ทุกครั้ง 55555 ลืมไปเลยมีเวลาทำกับคันนี้เต็มทีเลยครับ 55555 พอทำเสร็จก็เอาเองครับเงาขนาดไหน 55555 ลือมบอกไปว่าลูกค้าท่านนี้ทำงานอยู่ที่นครปฐมครับ แต่มาล้างสีที่ร้านนี้ทุกอาทิตย์ครับ งานดีฝีมือเด่นก็อย่างนี้ละครัลบ เสียอยู่อย่างเดียวโลเคชั่นไม่ค่อยดูดีมีระดับเหมือนคนอื่นเขา 555555 ขำ ๆ นะครับ ฝีมือมันไม่สำคัญหรอกครับว่าอยู่ในสถานที่ใด ขอให้ฝีมือจริง ๆ ลูกค้าก็เข้าไปหาเองครับ 55555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 19 พฤศจิกายน 2557 ครับ

วางตัวแรงมาสะด้วยครับ กับ RB 25 DET มาล้างห้องเครื่องครับ
สวัสดี ครับ มากันอีกแล้วครับผลงาน การล้างทำความสะอาดห้องเครื่องยนต์ครับ กับ NISSAN A31 แต่ว่างเครื่องเป็นตัว RB 25 DET มาแทนเอาตัวแรงลงสะด้วยครับ 55555 แต่ผมไม่รู้ว่าทำเต็มมาหรือเปล่านะครับเพราะดู ๆ แล้วน่าจะยังนะครับ เพราะว่าเท่าที่ดูยังไม่เต็มครับ เทอร์โบเดิม แต่งโน้นนิดนี้หน่อยก็สวยแล้วครับ 55555 ติดแก๊สอีกต่างหาก ใครบอกว่ารถติดแก๊สล้างไม่ได้ ผมล้างเป็นร้อยคันแล้วมั่งนี้ ก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยสักคันเดียวนะครับ ล้างให้รู้ล้างให้เป็นไม่มีปัญหาแน่นอนครับ 555555 คันนี้ก็จัดตามระเบียบครับเงางามสะอาดตา ใหม่กริบเมื่อล้างออกมาเรียบร้อยแล้ว 555555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 22 พฤศจิกายน 2557 ครับ

มาจาก จ. ปัตตานี ครับ ทำภายในทั้งหมด จบที่ 7100 ฿
สวัสดีครับ มาแล้วกับผลงาน ฟอกเบาะ ฟอกพรมเพดาน ฟอกพรมพื้น ครับทำภายในทั้งหมด จบที่ 7100 ฿ ครับ ลูกค้าท่านนี้ได้โทรมานัดเอาไว้ล่วงแล้วครับ ไว้ วันหรือ สองวันเนี่ยละครับ พอถึงเวลาก็มาตามนัดครับ ดีกว่าที่คุยว่าจะเอารถเบนส์ เอสคราส เข้ามาทำครับ 55555 ชอบจริง ๆ ของจริงเนี่ย บอกคำเดียวเลยครับว่า ยังไม่ได้ทำ รถถัง กับรถ ยูนิมอกส์ของ ทหารเท่านั้นเองครับ 55555 แล้วดูเอาครับว่ามาจากที่ไหนนะครับ ผมนี้ดีใจจะตายชัก ที่รถในจังหวัดนี้ก็เข้ามาทำกับผม 55555 มาจากจังหวัด ปัตตานี ครับ ใต้สุดแล้วครับ แต่ยังเหลือ อีก 2 จังหวัดครับที่ยังไม่ได้มาทำกับผม 55555 พี่เขาเอารถมาทำงานนี้โดยเฉพาะเลยครับ 55555 เพราะว่าเท่าที่คุยกันคือแต่ก่อนพ่อนะเป็นคนใช้รถคันนี้ แต่พอมาพักหลัง ๆ จอดสะนานเลยครับ เล่นจอดจนมีเชื้อราขึ้นภายในรถได้เลยครับ 555555 พอพี่เขาเห็นผลงาน ก็โทรมาถามก่อนเลยว่าราคาเท่าไร ผมไม่แน่ใจในขนาดของรถ พี่เขาบอกว่าเป็นรถ SUV ก็คือจะเล็กกว่านิดเดียว ก็เลยบอกไปว่าผมขอดูหน้างานได้ไหมครับ เรื่องของเรื่องผมไม่รู้หรอกนะว่าพี่เขาอยู่ที่ จังหวัด ปัตตานี อ่ะครับ 55555 แต่พี่เขาตั้งใจจะมาทำที่ร้านอยู่แล้วครับ ก็เลยเอาขึ้นมาสะเลยครับ 55555 พอเห็นรถแล้วก็จัดแจงดูรายละเอียดข้างในเลยครับ พอดูเสร็จเรียบร้อยอุยมีเชื้อราขึ้นด้วยนิครับพี่ 55555ผมเช็ดออกไปบ้างแล้วนะเนี่ย ใช้น้ำสมสายชูผสมน้ำเช็ดออกครับ เดียวพี่ว่าเอาน้ำสมสายชูผสมน้ำแล้วเช็ดออกหรือครับ 555555 อัตราส่วนผสมครับ น้ำเปล่า 1 ต่อน้ำสมสายชู 3 ครับ 55555 เป็นตัวเพาะเชื้อดี ๆ เลยนะนี้ 55555 เอ้าไงเป็นอย่างนั้นละ คือพี่ผสมในอัตราที่ผิดนะครับ มันจะมีส่วนผสมกันอยู่ครับถึงจะเป็นตัวฆ่าเชื้อราได้เป็นอย่างดีครับ แต่ก็ไม่หมดทุกตัวนะครับ ใช่ ๆ ผมก็อ่านมาบ้างนะ 5555 ในเวปของผมมีหมดครับเกล็ด ความรู้เล็ก ๆ น้อย ๆ 55555 เดียวผมจัดการให้ครับ โอเคทำเลยครับผม กำลังทำ ๆ อยู่ก็เอะใจอะไรแว๊บ ๆ ดูที่ทะเบียน ถึงกับอึ่งไปเลย เลยเดินมาถามครับว่ามาจากที่ไหนครับ พี่เขาก็บอกมาจาก ปัตตานีครับ ผมพึ่งไปเอารถมานี้เอง 555555 กะจะเอามาใช้ในกรุงเทพด้วยครับ 55555 สุดยอด ได้เพิ่มอีกหนึ่งจังหวัดแล้ววุ้ย 55555 พี่เขาก็งงเลย ยังไงครับ ออ พี่ครับผมยังเหลืออีก 2 จังหวัดของทางภาคใต้เท่านั้นครับ คือสามจังหวัดชายแดนภาคใต้นะครับ ของพี่มาแล้วก็เหลืออีก 2 ครับ 5555 นอกนั้นผมทำมาครบทุกจังหวัดของประเทศไทยแล้วครับ 55555 ไม่เชื่อพี่ลองไปเปิดดูได้เลยครับว่ามาครบจริงไหม 55555 โหสุดยอด แปลว่ามาที่นี้ไม่ผิดหวังแน่นอนใช่ไหมครับ แน่นอนที่สุดครับพี่ 55555 จัดไปครับผม เดียวผมไปทำงานต่อก่อนเดียวลูกน้องจะหาว่าเจ้านายอูอีกครับ 55555 พี่เขาก็เดินออกมาดูอยู่เรื่อย ๆ ครับคุยกันมั่งหลายเรื่องครับ แต่ตอนท้ายดันคุยไปคุยมา มาจบในเรื่องการปฎิษัติธรรม นั่งสมาธิ 55555 เป็นไปได้ครับ คุยกันยาวเลยเรื่องนี้ พี่เขาเลยถามอีกว่าเดียวผมเอามาให้ขัดเคลือบสี คิดผมเท่าไร ผมขอเอาไว้เพียง 3500 ฿ เดียวจะทำให้ขาวหวอก ๆ เลยครับพี่ 55555 โอเคคราวหน้าเดียวเราเจอกันครับ ครับผม ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 27 พฤศจิกายน 2557 ครับ

ลูกค้าประจำร้านครับ 5555 แต่โดนน้ำท่วมใต้สะพานกลับรถ
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับผม ผลงานฟอกพรมพื้น ลูกค้าคันนี้เป็นขาประจำของร้านครับ เพราะที่้รานไม่มีนโยบายแบ่งชนชั้นครับ 5555 คนทำมาหากินเหมือนกันครับ แค่ทำอาชีพสุจริต ไม่โกงกินเขาก็ถือว่ามี ศักดิ์ศรี มากกว่าคนที่ยกตัวเองว่าดีว่ารวยดูถูกคนอื่นที่จนกว่าครับ เขาก็คนเหมือนกันครับ 55555 ผมพูดเป็นกลาง ๆ นะครับ เข้าเรื่องดีกว่า ลูกรายนี้โดนมาตอนเช้ามืดก็ขับรถส่งลูกเสร็จก็เข้ามาเลยครับรีบเดียวไม่เสร็จครับ เพราะว่ามีงานที่ต้องไปทำอีกครับ เยอะครับเยอะ 555555 ก็จัดไปไม่ต้องมีพิธีรีตองครับ 55555 ลูกค้าเป็นคนที่คุ้นเคยกันดีครับ ก็ไม่มีอะไรมากครับทำให้ดีที่สุดครับ เพราะรถทุกคันที่เข้ามาที่ร้านนี้ เป็นรถที่สำคัญสำหรับทางร้านครับ 55555 จัดไปจนเสร็จเรียบร้อยกระบวนความ และก็รอเวลามารับรถของลูกค้าเท่านั้นเองครับ ทำทุกอย่างเหมือนกันหมดครับผม 555555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสุงครับที่ให้ความไว้ว่างใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 27 พฤศจิกายน 2557 ครับ

สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับงาน ฟอกเบาะ ฟอกพรมหลังคา ครับ จบที่ 3000 ฿ ครับ ลูกค้าบอกว่าช่วย ๆ กันไปครับ 5555 จริง ๆ ราคานี้ไม่ได้นะครับ แต่อย่างว่าครับ ลูกค้าอยากให้รถสะอาดครับ เราก็เข้าใจอยู่เอ้า ช่วย ก็ ช่วยครับ 55555 คนรักรถเหมือนกันครับ 5555 ก็จัดไปตั้งแต่เช้ายันเย็นครับ เพราะวันนี้มีรถเข้ามา 5 คันที่ทำงานใหญ่ล้วน ๆ ครับ ทางร้านก็ต้องขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับที่ทางร้านไม่สามารถเปิดรับล้างรถได้ครับ นัดมาวันอาทิตย์ล้าน ๆ นี้สิลูกค้าประจำที่แท้จริงครับ เพราะบอกคำเดียวเลยว่า ร้านนี้ล้างสะอาดสุดแล้วครับ เก็บทุกจุด ระเอียดยิบครับ สุดยอดแล้วในแถวนี้ครับ 5555 ลูกค้าเป็นคนพูดเองทั้งนั้นครับ ผมไม่นั่งเทียนเขียนแน่นอนครับ 55555 เรื่องจริง คือเรื่องจริงครับ คันนี้ก็ทิ้งรถเอาไว้ให้ครับจัดการเรียบร้อย สะอาดเลียม เบาะจากมาเป็นดวง ๆ แตพอมาถึงที่ร้านของเราโดนทำความสะอาดสะ เอี่ยมเลยครับ 55555 จัดไปจัดหนักทุกคันที่เข้ามาทำที่ร้านนี้ครับ 55555 พอถึงเวลาที่ลูกค้ามารับรถ ฏ้ให้ตรวจสอบสภาพภายในก่อนเลยครับว่า โอเคไหมครับ สะอาดไหมครับ ถ้าไม่ใหม่ก็ไม่ใช่ที่ร้านนี้ทำแล้วครับ 55555 ลูกค้าเดินดูรอบรถเรียบร้อยดี สะอาดมากเลยครับ ขอบพระคุณครับ ( เจ้าของร้านทำเองกับมือจะไม่สะอาดได้ไงวุ้ย 555555 ) ลูกค้าก็รับรถไปเป็นที่เรียบร้อยครับ 555555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสุงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 29 พฤศจิกายน 2557 ครับ

มาจาก จ. อยุธยา อำเภอ เมือง ครับ มาเพื่อ ขัด - เคลือบสีโดยเฉพาะ
สวัสดีครับ มาแล้วกับผลงาน ขัด - เคลือบสี ลูกค้าท่านนี้ได้โทรนัดผมก่อนหนึ่งวันครับ และก็มาในตอนเช้าเลยครับ พอมาถึงที่ร้านก็เจอหัวหน้าช่างก่อนเลยอันดับแรก เพราะว่าผม ยังอยู่ที่บ้านอยู่เลยครับกำลังจะออกมาพอดี พี่เขาโทรมาถามก่อนว่ามาถูกหรือไม่ 5555 พอบอกเสร็จเรียบร้อย ก็มาเจอกันที่ร้านครับ พี่หัวหน้าช่างดูหน้างานเรียบร้อยก็บอกเลยครับ จบที่ 2500 ฿ ครับ ลูกค้าโอเค ก็ลงมือทำกันเลยครับ สักพักนึ่งผมก็มาถึงที่ร้านก็ได้คุยกับลูกค้านิดหน่อยพอประมาณครับ เพราะคุยนานไม่ได้ครับงานเข้ามาที่เดียวเลย 5 คัน แยกร่างไม่ถูกครับผม 55555 ก็เลยต้องทำที่ละครันครับเพื่อความปราณีตของงานครับ ผมไม่รีบครับ ถ้าใครรีบไปข้างหน้าได้เลยครับผม 55555 งานดีงานเด่นงานฝีมือ ต้องมีความปราณีตเป็นอย่างมากครับ นี้คือหัวใจสำคัญของการทำงานคาร์แคร์ครับหรือทุก ๆ งานที่มีทั้งการถอดประกอบก็ดี การใช้ฝีมือการทำงานทุกอย่างครับ ผลงานจึงออกมาดีที่สุดครับ 55555 คันนี้ก็จัดไปครับเก็บรายละเอียดให้เรียบร้อย แล้วก็ลงมือเริ่มขัด เพื่อปรับสภาพพื้นผิวก่อนเลยครับ แล้วค่อยชักเงาด้วยน้ำยา 3M แล้วค่อยลงยาเคลือบสีตัว มารีนย ครับ 3M เหมือนกันครับ แล้วค่อยแว๊กสีซ้ำอีกรอบนึ่งเพื่อเพิ่มความฉำลึกของสีให้ดูดีเงางามตลอดเวลาครับ 55555 สีคันนี้เลยดูสดใสเงาฉำแบบใส ๆ อย่างเห็นได้ชัดเลยครับ 555555 และก็บอกวิธีรักษาสีเป็นขั้นตอนต่อไปครับ เพราะที่บอกไปนั้น ผมก็บอกคำเดียวเลยว่าไม่มีมครกล้าที่จะบอกความจริงกับลูกค้าหรอกครับเพราะกลัวว่าลูกค้าจะไม่เข้ามาทำอีก หรืออาจจะบอกไปแบบรู้ไม่จริง ก็เป็นได้ครับ จัดไปครับ พอทำเสร็จก็ให้ลูกค้าออกมาดูความเรียบร้อย ลูกค้าเดินอมยิ้มมาเลยครับเพราะลูกค้า เดินออกมาดูตลอดเหมือนกันครับ เห็นการทำงานตลอดครับ ลูกค้าบอกเลยครับว่าโอเคมาก ๆ เลยแล้วนัดกันครั้งต่อไปครับว่าจะมาเมื่อไรอีกเพื่อรักษาสีให้อยู่นาน ๆ ใส ๆ แบบนี้ตลอดไปครับ 555555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 29 พฤศจิกายน 2557 ครับ

มาจากฝั่งธนครับ เพื่อมา ขัด - เคลือบสี โดยเฉพาะครับ จบที่ 1800 ฿
สวัสดีครับ ลูกค้าคันนี้มาจากฝั่งธนครับ เพื่อมา ขัด - เคลือบสีโดยเฉพาะเลยครับ เรื่องของเรื่องคือ เอารถไปเปลื่ยนโฉมใหม่มาครับ แต่ดันไม่จอดรถเอาไว้ให้ช่างเทียบสีสะก่อนแล้วค่อยเอากลับครับ ก็เลย ขาวกันคนละขั้วกันเลยครับ กันชนหน้า - หลัง แก้มหน้า ซ้าย - ขวา ก็เลยขาวโอโมกันไปเลย แต่ที่จริงแล้วคำว่าช่างก็ต้องบอกให้ลูกค้าเอามารถเทียบสีก่อนที่จะพ่นสีลงไปนะครับ เพื่อให้สีที่ทำออกมาเท่ากับสีที่ติดรถอยู่นะครับ ลูกค้าก็เลยมาให้ที่ร้านขัดให้บอกว่า พี่ครับเอาให้สีเท่ากันได้ไหมครับ 55555ไม่มีทางครับ และนี้โดนละอองสีมาอีกต่างหาก ( นึกในใจสีที่ได้มาก็ไม่โดนแล้วยังแถมละอองสีมาให้กูอีก 555555 นึกเอาเองนะครับ ) เอาเดียวผมจัดการให้ครับ มารับตอนเย็น ๆ นะครับ อย่างน้อย 3 ชั่วโมงครับ แถวนี้มีห้างให้เดินไหมครับพี่ ออมีครับแต่ถ้าจะดูหนังฟังเพล ง โน้นเลยครับ เซ็ลทรัลรัตนาธิเบศครับ คือไปทางไหนครับพี่ ผมไม่ใช่คนแถวนี้ครับ ผมมาจากฝั่งธนครับพี่ อ้าวหรอครับ โอเคเรียกแท็กซี่เลยครับ สบายกว่าครับ 555555 โอเคเดียวผมไปก่อนฝากด้วยนะครับพี่ ได้เลยครับผม 555555 จัดไปครับเก็บรายละเอียดทั้งคันก่อนเลยแล้วค่อยเอาละอองสีออกครับ พอเอาออกแล้วก็เครียร์หน้าสีอีกที่นึ่งครับเพื่อความสะอาดและค่อยเอายา 3M มารีนลงครับเพื่อความเงางามพอลงเสร็จเรียบร้อยปล่อยเอาไว้แปปนึ่งแล้วค่อยลงแว็กของ 3M เพื่อช่วยให้ฉำมากขึ้นไปอีกครับ จังนั้นลูกค้ามาถึงพอดีครับ ก็ถามเลยว่าเป็นไงบ้างครับพี่ เนี่ยละครับเท่าที่เห็นครับ เบอร์สีช่างเขาก็ผสมผิดเบอร์มาด้วยครับ เพราะขาวของฮอนด้า มันขาวคลำ ๆ ครับ จะไม่ขาววอกแบบนี้ ไอ้ที่ขาววอกแบบนี้เนี่ย จะมีเชฟโร่เรสกับมาสด้าเท่านั้นครับ เพราะขาวแต่ละยี้ห้อรถยนต์นั้นจะไม่เหมือนกันครับ แล้วทำไงดีครับพี่ ถ้าเป็นผมจะให้ขาววอกแบบนี้เลยทำใหม่ทั้งคันครับ แต่ไม่อาบน้ำนะครับ ขัดใหม่ทั้งคัน แล้วสีจะไม่หนา ดูยังก็ดูไม่ออกว่าไปทำสีมาครับ 55555 แต่ถ้าอาบน้ำละก้อ 55555 ปีกว่าก็ออกลายงากันแล้วครับเจ๋งสุด ๆ ที่ทำให้ลูกค้าไป 2 ปีครึ่งครับ แล้วก็ยังไม่มีใครลบสถิติผมได้ด้วยครับ 55555 แปลว่าพี่มีอู่สีด้วยหรอ ครับผม ทำครบวงจรครับ 55555 โหแต่ไกลผมไปหน่อยครับ ของดีก็หากันยากหน่อยครับอย่างนี้ละครับ สีรถผมเนี่ย 13 ปีแล้วนะครับ ที่ไม่เคยทำอะไรกับมันเลย เคลือบปีละครั้งครับ จอดกลางแดดทุกวันด้วยซ้ำครับ 5555555 สีรถรุ่นใหม่ ๆ ยังสู้ของผมไม่ได้เลยครับ ไม่เชื่อไปดูได้เลยครับจอดอยู่ทางโน้นครับ 555555 ขอบคุณครับพี่ได้อะไรอีกเยอะเลย 555555 ครับผม ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 30 พฤศจิกายน 2557 ครับ

มาถึงก็บอกคำเดียวเลยว่า ล้าง อัด ฉีด ครับ จบที่ 340 ฿
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับ งานล้างห้องเครื่องครับ ลูกค้าท่านนี้เข้ามาถึงก็บอกเลยครับว่า ล้าง อัด ฉีด เป็นคำสมัยก่อนนะครับที่ใช้กับร้านทั่ว ๆ ไปครับ จัดไปครับ ร้านของเราทำได้ทุกรูปแบบครับ เป็นร้านเอกเทศแต่ดันมาอยู่ในปั๊มเติมแก๊ส 555555 มันผิดแค่โลเคชั่นเท่านั้นเองครับ แต่ขอบอกว่าฝีมือขั้นเทพหาตัวจับกับผมอยากครับไม่มีสะด้วยซ้ำครับ 555555 อะรไจะปานนั้น 55555 ฝันอยู่นะครับอย่าไปคิดมาก 55555 จัดไปครับล้าสะเลี่ยมเลย แต่เสียดายถ่ายตอนทำเสร็จไม่ทันครับ เพราะว่าผมยืนล้างรถลูกค้าที่เข้ามาอยู่เรียงตคิ้วกันเข้ามาเลยครับ 55555 ฌหนื่อยโครต ๆ เห็นอีกที่รถออกไปแล้วครับเซ็งจิตเลย อดเอารูปสวย ๆ มาโชว์ดันเลยครับ 55555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 30 พฤศจิกายน 2557 ครับ

อยู่แถว พระราม 5 มาขัด - เคลือบ เพื่อเอารอยด่างออกครับจบที่ 2000
สวัสดีครับ มาแล้วครับกับผลงาน ขัด - เคลือบสี ครับ ลูกค้าท่านนี้ได้โทรมาถามก่อนว่าถ้ามีรอยด่างติดอยู่ที่รถสามารถเอาออกได้ไหมครับพี่ ได้นะได้ครับ ไม่มีปัญหาครับลองเข้ามาดูก่อนดีไหมครับ ถ้าหายคือหายนะครับ โอเคครับพี่เดียวผมไปหาที่ร้านเลยครับ จะทันไหมครับพี่ แปปนึ่งครับ พอถามช่างใหญ่เสร็จ ก็บอกลูกค้าไปเลยว่า เอามาได้เลยครับเสร็จทันแน่นอนครับ พอมาถึงที่ร้านก็เดินมาดูรอยด่างที่ว่ากันเลยครับ พอเห็นรอยผมนี้บอกเลยว่ายังไงก็หมดครับแปปเดียว ไม่มีปัญหาครับ พี่ง่ายขนาดนั้นเลยหรอ ง่ายสิครับ ผมโกหกไปแล้วผมรวยล้นฟ้าไหมละครับ ถ้ารวยผมถึงจะทำครับ ราคาผมขอเอาไว้ 2000 ฿ ครับ แล้วแต่คุณน้องแล้วครับว่าจะทำหรือไม่ทำครับ สักแปปนึ่งโอเคครับพี่ทำเลย โหพี่แล้วทำไมร้าน .............เขาบอกว่าต้องใช้เวลาถึง 6 ชั่วโมง เลย วันนี้ไม่ทันหรอกครับ เพราะว่างานแบบนี้ต้องขัดเอาชั้นเลเยอร์ของแล็กเกอร์ออก โหผมได้ยินนี้ขนาดนั้นเลยหรอครับนี้ บ้าหรือเปล่าครับตกลงว่าขเาทำเป็นไหม ทำไม่เป็นก็บอกลูกค้าไปตรง ๆ ก็ไม่มีใครว่าอะไร เขาบอกว่าพอขัดเอาออกเสร็จถึงจะเคลือบได้ก็เป็นปกติแล้วครับ ก็ใช้น้ำยาเคลือบสี........ ผมก็ไม่รู้หรอกครับว่าน้ำยาอะไรมีมาตราฐานหรือเปล่า ผมได้ยินลูกค้าพูดแล้วอดไม่อยู่ครับ 555555 พี่เรื่องจริง ๆ เขาบอกมาอย่างนี้นะครับเพราะไอ้เราก็ไม่รู้เรื่องแบบนี้เลย เนี่ยละครับที่ลูกค้าโดนตีหัวจากร้านพวกนี้เยอะมากครับ เพราะพวกเขาไม่ได้เป็นช่างมาก่อน จะเอาอะไรกับเขา เขาก็แค่รู้เท่าที่รู้ครับและก็ใช้วิธีพูดจาแบบให้น่ากลัวงานใหญ่ราคาแพง เขาคิดยังไงครับ เขาบอกว่าเอาจุดละ 500 บาทครับพี่ แม่งเอ่ยเอารวยเลยหรือไงว่ะนี้ พูดให้ลูกค้าได้ยินด้วย และที่ผมดูเนี่ย มีอยู่ 8 - 9 จุด โหแม่งทำเฉพาะทีด้วยนะ 5555555 สุดยอดจริง ๆ เลย ผมเดินออกมาดูอีกที่รู้เลยว่าเป็นรอยด่างของน้ำปูนซีเมนต์ครับ ก็เดินเข้ามาบอกลูกค้า โหพี่ผมขับรถไปทั่วครับ เลยไม่รู้ว่าจะไปโดนที่ไหนมา เอาน่าไม่เป็นไรครับ มาที่แล้วหายแน่นอนครับ แล้วร้านที่เขาพูดมาเนี่ยก้ดูเอาครับ เพราะผมนะแก้งานไปให้หลายคันแล้ว ที่มาจาก.................นั้นนะครับ คุณน้องครับคนส่วนมากกที่ใช้รถเนี่ย ไม่ได้มีความรู้เรื่องรถหรอกนะครับ มีแค่ เปอร์เซ็นเดียวเดียวเท่านั้นละครับที่มีความรู้เรื่องรถจริง ๆ 55555 จริง ๆ ครับพี่ ผมได้ยินแล้วมึนเลย 555555 อ่ะนะ พอขัดเสร็จเรียบร้อยก็ปรับพื้นผิวทั้งคันด้วย compuesto เบอร์ 2 ของ 3M ครับ แล้วค่อยลงด้วยขี้ผึ้งมารีนครับ และตามด้วยแว็กของ 3M อีกรอบนึ่งจบครับ ลูกค้าเดินมาดูที่รถแล้วดูรอยทั้งบนหลังคาทั้งฝากระโปรงท้าย ไม่มีรอยแล้ว 55555 และผมก็แนะนำวิธีการดูแลว่าต้องทำอย่างอะไรบ้างนะครับ 555555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 30 พฤศจิกายน 2557 ครับ

กะทิหกลงพรมพื้นตรงฝั่งคนนั่งครับ จบที่ 2000 ฿
สวัสดีครับ หายไปหลายวันนะครับ เนื่องจากเป็นวันสำคัญวันหนึ่งเลยของคนไทยทั้งชาติ คือ วันพ่อหลวง ของคนไทยนั้นเองก็คงได้ออกไปต่างจังหวัด กลับบ้านกันไปไหว้พ่อผู้ที่ให้ชีวิตเรามาดูแลเรามาตั้งแต่เด็กนะครับ พูดแล้วคิดถึงพ่อขึ้นมาน้ำตามันก็ไหลนะครับ เข้าเรื่องดีกว่าครับ รถคันนี้เข้ามาฟอกพรมพื้น เพราะทำน้ำกะทิหกใส่ตรงพื้นพรมครับ ลูกค้ารีบเอาเข้ามาที่ร้านเพื่อที่จะให้ทำความสะอาดให้ทัน 55555 แต่เสียใจด้วยครับ พรมรุ่นนี้ไม่มีบล็อกกาวครับเป็นพรมปั๊มขึ้นบล็อกมาเลย จะแต่ใยแก้วซับเสียงด้านล่างเท่านั้นครับ 55555 เป็น HONDA JASS ปี 2014 ครับ 55555 ไม่มีอะไรที่ร้านนี้ทำไม่ได้ครับ 555555 ตกลงราคาจบที่ 2000 บาท ครับ โอเคเลยครับพี่ทำเลย ถามต่อเลยว่า รถต้องใช้ไหมครับ อืมใช้ครับพี่ โอเคเดียวผมประกอบเบาะนั่งตัวเดียวไปให้ก่อนนะครับ เพื่อเอารถไปใช้งานได้ตามปกติ ครับผม พอเริ่มรื้อ ก็เจอของดีเยอะเลยครับ 55555 ลูกค้าบอกหกหน่อยเดียวนะนี้ เปียกยันพรมกันเสียงที่ติดกับไฟว์วอร์ ก็ต้องเอาน้ำมาราดให้เปียกก่อนครับ เพราะไม่งั้นมีกลิ่นแน่นอนครับ ก็เอาน้ำมาล้างพื้นล่างพร้อมบีบไล่น้ำกะทิออกมาให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ เพราะเดียวงานจะเข้าเอา 55555 ก็ทำความสะอาดภายในเรียบร้อยแล้วถึงใส่เบาะให้นำรถเอาไปใช้งานก่อน แล้วก้บอกลูกค้าด้วยว่าทำยังไงก็ได้ให้ตรงนี้แห้งให้ได้นะครับ ถ้าไม่แห้งเวลามาถึงผมมันจะเสียเวลาไปอีกมากเลยที่เดียวเพราะว่าต้องเอารถไปใช้นะครับ ลูกค้าก็เข้าใจดี โอเคประกอบรถให้เอาไปใช้ก่อน ในส่วนของพรม ถึงขั้นเอาน้ำร้อนต้มเดือด ๆ เนี่ย 4 หม้อนะครับที่ใช้ราดพื้นพรมเพื่อไล่ความมันของน้ำกะทิออกให้หมดไม่งั้นเดียวจะมีปัญหาครับ ทั้งน้ำยาน้ำแรงดันสูงฉีดไล่ออกให้หมดครับ แต่อย่างที่บอกเอาไว้นานแล้วครับว่า ความมันเมื่อเข้าไปอยู่ในใยผ้าแล้วโอกาสที่จะเอาออกให้หมด ไม่มีทางครับ 55555 ใช้ทั้งเครื่องดูด ทุกวิถีทางเลยดีกว่าครับ 555555 จะมีภาพแสดงให้เห็นครับว่าไขมันเยอะขนาดไหนครับ 55555 ก็ทำสะเรียบร้อยแล้ว ก็รอรถเข้ามาประกอบอย่างเดียว พอถึงเวลาลูกค้าก็เอารถเข้ามาประกอบครับ จัดไปทำคนเดียวขอบอกครับเพราะเป็นวันหยุด เด็ก ๆ ไม่มีใครอยู่สักคน ต้องมาทำให้ลูกค้าในวันที่ 5 ธันวาคม 2557 ครับ 555555 บริการทุกสภาวะการณ์ครับ 5555555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 3 ธันวาคม 2557 ครับ เสร็จ วันที่ 5 ธันวาคม 2557 ครับ

มาจากสนามหลวงครับ เพื่อมา ขัด - เคลือบสี ด้วย 3M มารีนครับ
สวัสดีครับ มาแล้วครับผลงานที่รอคอย 55555 หายไปหลายวันครับเพราะงานมันเข้าตลอดเลยครับ เลยไม่มีเวลามาลงผลงาน ต้องหาเวลาว่างส่วนตัวมาลงสะหน่อยแล้วครับ คือวันหยุดของร้าน 55555 จัดไปครับเดียวหยุดก็เหมือนไม่ได้หยุดครับผม 55555 ว่างกับใครเขาไม่เป็นสะด้วยสิครับ 55555 เข้าเรื่องดีกว่าครับ ลูกค้าท่านนี้ได้โทรมาถามก่อนหน้านี้แล้ว ( ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับลูกค้าเยอะครับ ) พอมาถึงร้านก็ให้เดินมาดูที่รถเลยครับว่าต้องทำอย่างไรบ้าง เป็นรถอยู่แถว สนามหลวง ครับ มาถึงที่นี้เลยก็จัดให้ครับ เพราะว่าลูกค้าบอกว่า เป็นรถใหม่อยู่เลยครับพี่ แต่มีรอยขนแมวบานตะเกียงเลย จะขัดออกไหมครับ ออ ออกสิครับ ไม่ต้องห่วงถ้าเป็นรอยขนแมวนะ แต่ถ้าเป็นรอยลึก ๆ ถึงเนื้อสีแล้วนั้นนะไม่ออกแน่นอนครับ พอดูเสร็จเรียบร้อยจบที่ 2200 ฿ ครับ โอเคพี่เดียวจะมี ฟอร์จูนเนอร์มาทำอีกคันนึ่งนะครับ ทำพร้อมกันทั้ง 2 คันเลย เอาครับผม สักพักก็ขับรถเข้ามาอีกคันตามที่ลูกค้าบอกจริง ๆ ครับ และก็ให้ตีราคาก่อนเลย เดินดูเรียบร้อยก็บอกราคาไปเรียบร้อย ก็เริ่มลงมือทำคัน PRIUS ก่อนเลยครับแยกร่างกันแทบไม่ทัน 55555 เพราะยังติดคันที่ฟอกเบาะอยู่อีกคันนึ่งอีกครับ 555555 งานใหญ่ ๆ อย่างนี้สิช๊อบ ชอบ ก็ทำกันเต็มฝีมือเลยครับทุกคัน ต้องออกไปดีทุกคันครับ 55555 คันนี้ก็ลงมือเหมือนเดิมครับไม่ต้องมีขั้นตอนอะไรทั้งมันเป็นเรื่องไร้สาระครับ ทำมาเป็นแบ่งขั้นตอนโน้น ตอนนี้ 55555 งานที่ทำกันอยู่นี้ก็จะไม่มีเวลาให้ทำกันอยู่แล้วครับท่าน 555555 ผมก็ไม่รู้จะเรียกให้มันยุ่งยากทำไม 55555 จัดไปครับ ล้างสีทำความสะอาดเสร็จก็นำรถมาเช็ดให้เรียบร้อยแล้วก็เริ่มเก็บงานรอบคันก่อนเลยครับด้วยน้ำยา เทวดา ครับ เอาคราบสกปราบที่ติดอยู่ออกให้หมดครับ แล้วค่อยลงยาขัดเพื่อล้างหน้าสีให้สะอาดเอี่ยมอีกที่แล้วค่อยลงตัว ชักเงาของ 3M ครับ แล้วค่อยลงยาเคลือบขี้ผึ้ง มารีน ครับ ตามด้วยน้ำยาแว็กสี ของ 3M อีกรอบนึ่ง จบเสร็จสินกระบวนการทำงานครับ ในช่วงนั้นก็โทรตามรถ โตโยต้า ฟอร์จูนเนอร์ มาครับเพื่อล้างสีรอเตรียมตัวขัดเคลือบครับ 555555 และก่อนที่จะส่งรถลูกค้าคันนี้ก็บอกให้ดูแลอย่างไรแบบไหนบ้างนะครับ เอาความจริงเข้าว่า ลูกค้าบอกคำเดียวเลยว่า เดียวอาทิตย์นึ่งผมมาล้างรถกับพี่แล้วให้แว็กด้วยครับ ถ้าไม่ไกลกันถ้ามาได้มาเลยครับเดียวผมดูแลให้ครับผม 555555 ครับพี่ เออพี่ครับคราบกาแฟตรงเสาเก่งหน้าขวาเอาออกได้ไหมครับพี่ ไหนขอดูหน่อยครับ โดนมาไม่ต่ำกว่าอาทิตย์ใช่ไหม 5555 ใช่ครับพี่ เดียวจัดให้ครับ จะลองดูนะว่าออกหมดไหมเดียวเสกคาถาก่อน 55555 แล้วก็เก็บทำความสะอาดจนเรียบร้อยไม่หลงเหลือคราบกาแฟตรงเสาเก่งหน้าขวาเลยแม้แต่น้อยครับ 5555 โหพี่ สุดยอกเลยเดียวผมแนะนำเพื่อน ๆ มาร้านพี่แน่นอนครับ ทำได้ทุกอย่างจริง ๆ 55555 ขอบคุณครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 11 ธันวาคม 2557 ครับ

ลูกค้าที่บอกว่า มาร้านนี้แล้วจบแน่นอนครับ เอามา ขัด - เคลือบสี
สวัสดีครับ ลูกค้าท่านนี้ อยู่ตรงบางใหญ่นี้เองครับเคยเอารถ อีซูซู มิวเซเว่นตัวใหม่ล่าสุดมา ขัด - เคลือบ เพราะคำแนะนำของลูกค้าผมเองที่เป็นเพื่อนกับพี่เขา ที่บอกว่า มาร้านนี้แล้วจบแน่นอนครับ เนี่ยละครับ ทำคันแรกไปแล้วติดใจสิครับเพราะด้วยฝีมือที่แท้จริง ก็จัดไปครับ จบที่ 1800 ฿ ครับ ตอนขับรถเข้ามาไอ้เราก็นึกว่ามาล้างสีดูดฝุ่นเพียงอย่างเดียว เพราะผมเพิ่งจะล้างเสร็จแล้วก็เช็ดแห้งอยู่ เลยตะโกนถามไปว่า เคลือบ เลยไหมครับพี่ ตามนั้นจัดไปเอาให้สดให้ใสกันไปเลยนะ ได้เลยครับพี่ไม่มีปัญหาครับ 5555 จัดไปครับไม่มีอะไรมากมายครับ รูปไม่มากไม่น้อยครับพอดี ๆ ครับ 55555 เรื่องการดูแลรักษาไม่ต้องพูดถึงแล้วรู้กันอยู่ครับ 55555 ก็ดูเอาครับว่าทั้งใส ทั้งสด ทั้งฉ่ำ มันเป็นยังไง 55555 กับน้ำยาขี้ผึ้ง 3M มารีน และก็แว็กสีด้วย น้ำยาของ 3M เหมือนกันครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 12 ธันวาคม 2557 ครับ

เบาะมันเหลืองเพราะครีมทาผิวครับ ฟอกสะหน่อย จบที่ 2500 ฿
สวัสดี ครับ งานฟอกเบาะคันนี้ก็อีกคันนึ่งครับที่เข้ามาตั้งแต่วันศุกร์ แต่ไม่ทันจริง ๆ ครับ รบกวนให้มาวันรุ่งขึ้นครับ พี่เขาก็มาตามนัดครับ มาถึงประมาณ 09.00 น. มั่งถ้าจำไม่ผิดนะครับ 55555 อาจจะมีมึน ๆ บางนะครับ 5555 ผมนึกว่าจะฟอกเฉพาะคู่ หน้าที่เหลืองเพราะครีมทาผิวครับ ที่ไหนได้ ทำทั้งหมดเลยครับฟอกเบาะทั้งหมด จบที่ 2500 ฿ ครับ โอเคจัดไปครับ ทันเที่ยงไหมค่ะ ออจะพยายามให้ถึงที่สุดครับพี่ แต่อย่าเร่งเลยครับไม่งั้นเดียวงานออกมาไม่ดี ค่ะ ไม่ทันก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าได้ก็ดีค่ะ 5555 ออครับ ผมจะทำให้ดีที่สุดครับ ก็ลงมือกันเลยครับ เบาะที่มันเหลืองเนี่ยเพราะครีมทาผิวครับ ไม่ว่าจะยี่ห้อดีมาจากไหนก็ตามแต่ เขาจะไม่ถูกับหนังแท้ หรือ หนังเทียมนะครับ มันมีสารตัวทำปฎิกริยากันอยู่ครับ เลยทำให้เหลืองอ่องกันไปเลยครับ ก็ดูเอานะครับว่ามาจาก เหลืองอ่อง ๆ เนี่ยทำให้มันกลับมาสภาพเดิมเท่าที่จะทำได้เนี่ย 95 % ขึ้นแน่นอนครับสำหรับที่ร้านของผม ด้วยครีมทำความสะอาด และน้ำยาเทวดาครับ 55555ดูเอาจากรูปนะครับ และเมื่อถึงเวลาลูกค้ามารับรถ เห็นสภาพแล้วยิ้มเลย กลับมาเหมือนเดิมแต่ก็ยังมีร่องรอยหลงเหลืออยู่บ้างนะครับ 555555 ลูกค้าก็อเคยิ้มแล้ว ผมก็แนะนำให้ใช้ผ้าคลุมเบาะเป็นตัวช่วยครับจะได้ไม่กลับมาเหลืองแบบนี้อีก เพราะถ้าฟอกรอบที่ 2 รอบที่ 3 ไม่ดีกับเบาะแน่นอนครับ โหหนูไม่เคยเช็ดเบาะเลยดีกว่าตั้งแต่ออกรถมาอ่ะ 8 ปีกว่าแล้ว อืมได้ยินแล้ว เหนื่อยแทนเลยครับ ก็เสร็จเรียบร้อยดี 55555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 13 ธันวาคม 2557 ครับ