เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/SuzukiCiazClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: บริการทำความสะอาดพรมรถยนต์ที่ถูกน้ำท่วมพรมรถยนต์ที่เปียกชื้น เนื่องจาก น้ำเข้ารถ  (อ่าน 106651 ครั้ง)

ออฟไลน์ tatong01

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 40
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: nonthaburi
  • ชื่อเล่น: tong
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
บริการล้างสี-ดูดฝุ่น แว๊กเงาสีรถยนต์ , บริการขัดเคลือบดูแลรักษาสีรถยนต์ แก้ปัญหาสีรถเป็นคราบหมอง เคลือบสีรถยนต์
ขจัดคราบยางมะตอย ยางไม้ ขี้นก หรือครายไคลต่างๆ, บริการฟอกเบาะผ้า เบาะหนัง กำมะหยี่ ฟอกพรมพื้นภายในรถยนต์
(แบบรื้อรถทั้งคันเพื่อถอดพรมพื้นมาซัก) บริการ ทำความสะอาดพรมเพดานหลังคารถ แผงคอลโซลและแผงประตู
ทำความสะอาดภายในรถยนต์ทั้งคัน แก้กลิ่นเหม็นอับในรถยนต์ ,รับหุ้มเบาะสำหรับรถยนต์ ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ,
บริการล้างห้องเครื่องให้เงางาม สะอาดเสมือนรถใหม่ สามารถล้างได้ทุกแบบทุกยี่ห้อน่ะครับ รถติดแก๊ส LPG หรือ CNG
(ด้วยช่างผู้ชำนาญงาน ประสบการณ์กว่า 20 ปี มั่นใจได้เลยครับว่าไม่มีปัญหาแน่นอน)
บริการล้างแอร์แบบถอดตู้ เพื่อทำความสะอาด และฆ่าเชื้อโรคในระบบแอร์รถยนต์ งานดีราคาไม่แพงอย่างที่คิด

บริการล้างสี-ดูดฝุ่น washing program
-ล้างสีด้วยโฟม เริ่มต้นที่ 100 บาท
-ล้างสีด้วยโฟม-ดูดฝุ่น เริ่มต้นที่ 120 บาท
**ราคาค่าบริการล้างรถตามขนาดไซส์รถยนต์
-บริการล้างสี-ดูดฝุ่น ลงแว๊กเงาEagle one As-U-Dryช่วยลดการจับของคราบสกปรกและฝุ่น ละอองเพิ่มความเงางาม  เริ่มต้นที่ 200 บาท
-บริการล้างสี-ดูดฝุ่น ลงแว๊กเงา3M เพื่อความเงาฉ่ำของสีรถ ป้องกันรอยนิ้วมือและฝุ่น เริ่มต้นที่ 300 บาท
เพราะความลื่นของตัวน้ำยา ทำให้ฝุ่นเกาะได้ยาก
**ราคาค่าบริการล้างรถตามขนาดไซส์รถยนต์

สนใจดูรายละเอียดและผลงานของเราได้ทางเว็บhttp://www.gapcarwash.com/

โปรแกรมล้างสี-ดูดฝุ่น เคลือบสี
-ล้างสีดูดฝุ่น+เคลือบสีน้ำยา Eagle one เริ่มต้นที่ 1,100 บาท
-ล้างสีดูดฝุ่น+เคลือบสีน้ำยา 3 M เริ่มต้นที่ 1,200 บาท

โปรแกรมล้างสี-ดูดฝุ่น ขัดเคลือบดูแลรักษาสีรถยนต์ Polish & coating system

-ล้างสีดูดฝุ่น-ขัดสี-เคลือบสีน้ำยาPhoenix เริ่มต้นที่ 1,500 บาท
-ล้างสีดูดฝุ่น+ขัดสี+เคลือบสีน้ำยา 3 M เริ่มต้นที่ 1,500 บาท

ขัดสีลบรอยขนแมวขัดคราบหมอง คืนความสดใสให้กับรถที่ดูหมอง สีด้านไม่ขาวสดเหมือนรถใหม่ ให้กลับมาเหมือนใหม่ได้อีกครั้ง

โปรแกรมพื้นฟูสภาพสีผิวรถยนตร์ ( ขัดชักเงา หรือ Wet Look)  เพื่อให้สีรถยนต์เกิดความเงางามอย่างล้ำลึก 

การขัดแบบ Wet Look คือการขัดลบรอยบางๆ ขัดปรับสภาพผิวและชักเงา ซึ่งมักใช้กับรถที่มีสภาพสีหมองจากการใช้งานทั่วไป มีริ้วรอยบางๆ ไม่ลึกมากนัก เพื่อลบรอยบางๆ และฟื้นฟูสีที่หมองให้กลับมาสดใส ให้กลับมาเงางามดังเดิม เหมาะสำหรับรถยนต์ที่ผ่านการใช้งานมานานโดยปราศจากการเคลือบสีรถยนต์ ทำให้มีคราบสกปรกสะสมและเกาะอยู่ตามผิวสีรถยนต์ ทำให้สีรถหมองไม่เงางาม  ปัญหาคราบน้ำ คราบมูลนก  คราบฝังแน่น ละอองสีต่างๆ คราบยางไม้ที่อาจติดอยู่ที่พื้นผิวสีรถจากการใช้งานตามปกติ ซึ่งสิ่งสกปรกเหล่านี้อาจไม่สามารถทำความสะอาดได้ด้วยการล้างเพียงอย่างเดียว (บริการนี้ใช้เวลาประมาณ 1-3 ชั่วโมง)
-ราคาเริ่มต้นที่ 2,000 บาท หมายเหตุ ราคาค่าบริการขึ้นอยู่กับขนาดไซส์ของรถยนต์ S M L XL

บริการฟอกเบาะ พรม รถยนต์ Cleaner car interior
-ซักทำความสะอาดเบาะผ้าหรือกำมะหยี่/เบาะหนัง ถอดซักทั้งคัน
-ราคาเริ่มต้นที่2,000บาท ( ตามสภาพหน้างานว่ามากหรือน้อยและขนาดรถ
-แต่ถ้าซักเบาะแบบแยกเป็นตัว ราคาเริ่มต้น ที่ 500 บาท ( ตามสภาพหน้างานว่ามากหรือน้อย )

บริการทำความสะอาด พรมพื้น(ถอดซักข้างนอกรถ) Carpet Cleaning
-ซักทำความสะอาด พรมพื้น ราคาเริ่มต้นที่ 1,500 บาท ( ตามสภาพหน้างานว่ามากหรือน้อยและขึ้นอยู่กับขนาดของรถ )

บริการทำความสะอาดแผงประตูรถยนต์ Door Panel Care
-ซักทำความสะอาด พรมพื้น ราคาเริ่มต้นที่ 200 บาท ต่อ 1 บาน

บริการทำความสะอาดพรมเพดานรถยนต์ Car ceiling cleaner
-ซักทำความสะอาดพรมหลังคา ราคาเริ่มต้นที่ 900 บาท ( ตามสภาพหน้างานว่ามากหรือน้อย )

บริการทำความสะอาดภายในห้องโดยสาร Full Interior Detailing
-บริการทำความสะอาดภายในรถทั้งคัน อาทิ (ฟอกเบาะ พรม แผงข้างประตู ผ้าบุหลังคา คอนโซล เกียร์ ฯลฯ)
( ตามสภาพหน้างานว่ามากหรือน้อยและขึ้นอยู่กับขนาดของรถ ) ราคากรุณาสอบถาม

มื่อน้ำเข้ารถ เราควรทำอย่างไร...?
น้ำเข้ารถ ลุยน้ำท่วม รถจอดแช่น้ำ แนะนำว่าถอดรื้อพรมรถทั้งชั้นบนชั้นล่างออกมาซัก ซับน้ำตรงพื้นตัวถังให้แห้ง(ที่เป็นเหล็กและรอยหยักหรือซอกต่างๆของพื้นรถ) น่าจะเป็นวิธีที่ดีที่สุด เพราะรถที่ลุยน้ำท่วม พรมที่แช่น้ำมานั้นอาจมีน้ำขังตามซอกต่างของพื้นรถ ถ้าไม่ได้ถอดมาซักทำความสะอาด ตากแดดให้สนิท อาจเกิดเชื้อรา แลกลิ่นที่ไม่พึ่งประสงค์ได้ เพราะด้านล่างข้างใต้พรมนั้น จะเป็นแผ่นใยซับเสียง บางรุ่นจะเป็นคล้ายๆ ผ้าห่ม บางรุ่นจะเป็นฟองน้ำ ซึ่งพวกนี้จะแห้งยากมาก อาจทำให้เกิดปัญหาอื่นๆตามมาเช่น สนิม, กลิ่นเหม็น, เชื้อรา และปัญหาอื่นๆ ได้ซึ่งอาจทำให้เกิดความสูญเสียต่อทั้งรถและสูญเสียเงิน

โปรโมชั่นพิเศษ! ช่วยเหลือกันในยามวิกฤตหลังฝนตก(น้ำขังรอการระบาย)
(CLEAN FLOOD DAMAGED CAR CARPETS PROMOTION)
บริการทำความสะอาดพรมรถยนต์ ที่เปียกชื้น มีกลิ่นอับ สกปรก เนื่องจาก น้ำเข้ารถ ลุยน้ำท่วมและถูกน้ำท่วม

บริการทำความสะอาดพรมรถยนต์ ที่เปียกชื้น มีกลิ่นอับ สกปรก เนื่องจาก น้ำเข้ารถ ลุยน้ำท่วมและถูกน้ำท่วม แนะนำว่าอย่าปล่อยไว้นานกลิ่นมันจะอับ เกิดเชื้อรา  น้ำที่ขังในรถจากการลุยน้ำท่วมอาจทำให้เกิดการเน่าเสีย กลิ่นเหม็น เกิดสนิมในตัวรถและปัญหาอื่นๆ ได้ซึ่งอาจทำให้เกิดความสูญเสียต่อทั้งรถและสูญเสียเงิน

สำหรับรถยนต์ที่ถูกน้ำท่วมที่เข้ามาใช้บริการฟอกพรมรถยนต์  ที่ร้าน GAPCARWASH   DETAIL CENTER ในราคาพิเศษ

ล้างสีดูดฝุ่น+ทำความสะอาดพรมรถยนต์ (แบบถอดซักทั้งคัน) +ล้างพื้นรถที่ตกค้างจากสิ่งสกปรก  เช่น คราบน้ำ เศษดินโคลน สนิม คราบสกปรก + สปาโอโซน ขจัดกลิ่นอับภายในรถ
- Size S M  ราคา 2,000 บาท (ราคานี้เฉพาะพรมไม่รวมเบาะ)
- Size L ราคา 3,000 บาท (ราคานี้เฉพาะพรมไม่รวมเบาะ)

หมายเหตุ รถที่เช้ามาใช้บริการฟอกเบาะพรมที่ร้าน Gapcarwash Detail Center  เนื่องจากโดนน้ำท่วมจากอุทกภัย ให้แจ้งให้ทางเราทราบด้วยว่ารถมีประกัน (ประกันชั้น 1)  สามารถเคลมค่าใช้จ่ายได้

การ ซักพรมรถยนต์ให้ได้ผลดีนั้น สำหรับผู้ที่มีปัญหาเรื่องกลิ่นอับ รถที่ลุยน้ำท่วม แล้วพรมพื้นรถเปียก หากปล่อยทิ้งไว้ น้ำที่ขังอยู่ด้านใต้พรมจะทำให้เกิดกลิ่นเหม็นและเชื้อรา ซึ้งเป็นอันตรายต่อสุขภาพของผู้ใช้รถ
     แก้ ปัญหาของท่านได้ด้วยการถอดซักพรมแบบถอดซัก (หมายถึงรื้อรถทั้งคัน เพื่อถอดพรมพื้นออกมาซัก)โดยท่านเจ้าของรถสามารถนำรถเข้ามารับบริการถอดพรม ใช้เวลาไม่เกิน 1 ชั่วโมง หลังจากนั้นปล่อยให้ทางเราทาง GAPCARWASH DETAIL CENTER ทำความสะอาดพรมแก้ปัญหาต่างๆ และลูกค้าสามารถนำรถกลับไปใช้ได้ตามปกติ  (ทั้งนี้ไม่ค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมในการถอดประกอบ) เมื่อพรมได้รับการทำความสะอาดเรียบร้อยแล้ว ทางเราจะโทรตามลูกค้านำรถเข้ามาใส่พรมตามปกติ
หมายเหตุ รถที่เช้ามาใช้บริการฟอกเบาะพรมที่ร้าน GAPCARWASH DETAIL CENTER  เนื่องจากโดนน้ำท่วมจากอุทกภัย ให้แจ้งให้ทางเราทราบด้วยว่ารถมีประกัน ทางเราจะได้ทำใบประกันให้เรียบร้อย เพื่อให้เอกสารไปเคลิมกับประกันได้เลย
​BY. ช่างโต้ง
http://www.gapcarwash.com/clean-flood-damaged-car-carpets-promotion.html

บริการล้างห้องเครื่อง เริ่มต้นที่ 200 บาท สามารถล้างได้ทุกแบบทุกยี่ห้อน่ะครับ (ไม่เกี่ยวว่าจะติดแก๊สมาหรือไม่ติดไม่ว่าจะเป็นรถยี้ห้อไหนก็ตามแต่ครับ ติด LPG หรือ CNG ล้างได้ทั้งนั้น)
****ด้วยช่างผู้ชำนาญงาน ประสบการณ์กว่า 20 ปี มั่นใจได้เลยครับว่าไม่มีปัญหาแน่นอน***

สนใจโทรสอบถามรายละเอียดได้ที่
 090-9129799,082 999-2069 K.โต้ง
เปิดบริการทุกวัน อังคาร-อาทิตย์ (หยุดทุกวันจันทร์) เวลา 8:00 น.-19:00น.
(มีที่เดียวที่บางใหญ่ นนทบุรี ไม่มีสาขาครับ)
>>>ติดต่อสอบถามทางโทรศัพท์ เวลา 08:00-19:00 น.<<<

ID LINE: GAPCARWASH

Gap carwash ตั้งอยู่ในปั๊มสยามแก๊สถนนวงแหวนกาญจนาภิเษก ฝั่งเข้ากรุงเทพฯ บางใหญ่ นนทบุรี
ทางร้านมีห้องรับรองลูกค้าติดแอร์ มีบริการอินเตอร์ฟรีขณะนั่งรอรถ ให้ลูกค้านั่งรอรถแบบเป็นกันเอง พร้อมทั้งมีบริการน้ำดื่มเย็น กาแฟร้อน ชาร้อน โอวัลติล บริการฟรี
Email: info.gapcarwash@gmail.com,
ดูผลงานของเราได้ที่Facebook : http://www.facebook.com/gapcarwash.detailcenter หรือทางเว็บ http://gapcarwash.com/

***สามารถติดตามดูผลงานเราได้ทางเว็บไซต์ เรามีผลงานมาอัพเดตเรื่อย ขอขอบคุณที่ไว้วางใจใช้บริการGapcarwash Detail Center

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ย. 2016, 16:19:54 โดย tatong01 »

มา ขัด - เคลือบสี แค่ 1500 ฿ ครับด้วยตัวขี้ผึ้ง มาริน
สวัสดีครับ ลูกค้าคันนี้เข้ามาเติมแก๊สที่ปั้มนี้เป็นประจำเลยมาล้างสีไปครั้งนึ่ง แล้วหัวหน้าช่างก็แจ้งให้ทราบว่ารถลูกค้านะมีขี้ไคลเยอะมากเลยเช็ดให้ดูอยู่หน่อยนึ่ง ลูกค้าเห็นถึงกับอึ้งเลย โอเดียวต้องมาทำสะแล้ว และก็ได้ฤกษ์งายยามดี ขัด - เคลือบสีสักครั้งนึ่ง บอกราคาเรียบร้อยลูกค้าโอเคจัดไป แต่พอมานั่งคุยข้างในลูกบอกว่าเคยไป ขัด - เคลือบมาแล้วน่ะเนี่ยเมื่อ 3 เดือนก่อน แต่ทำไมมันเหลืองล่ะไม่เข้าใจจริงๆ ผมนะมากเลยครับพี่บอกเคยทำมาแล้ว แต่มันเหมือนไม่ได้ทำอะไรมาเลยและที่สำคัญ พี่เขาบอกว่าไป ขัด - เคลือบมาราคาไม่ 800 ฿ ผมร้องโห ช่างกล้านะร้านที่ทำให้พี่อ่ะครับ ทำไมละผมกลัวว่าเขาจะเอาแค่ แว๊กสีมาให้พี่นะสิครับ พี่ทำนานไหม ไม่นานนะแต่มาเจอที่นี้ละที่บอกตั้ง 3 ชั่วโมงเลย งง ครับงานขัด - เคลือบไม่ใช่มาถึงก็เช็ดๆ ถูๆ แล้วเรียบร้อยนะครับ 55555 แต่ที่ร้านนี้ทำงานให้ไปแล้วรับประกันด้วยครับว่างานจบจริง มีดีจริง ลูกค้าได้ของดีไปจริงๆ ครับ 555555 อาจจะไม่ได้ถ่ายเป็นบางช่วงนะครับ เพราะผมติดถอดพรมอยู่อีกคันนึ่งครับ และในช่วงที่ทำงานเสร็จเรียบร้อยก็บอกแนะนำลูกค้าไปเรียบร้อยว่าทำอย่างไรบางนะครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ
รถเข้าวันที่ 17 สิงหาคม 2557 ครับ

มาจากปิ่นเกล้า ฟอกพรมพื้นเพราะน้ำเข้าครับ จบงานที่ 2000 ฿
สวัสดีครับ เข้าเรื่องต่อครับลูกค้ารายนี้โทรมาถามครั้งนึ่งแล้วถ้าจำไม่ผิดนะครับ แล้วก็มาในที่สุดเพราะน้ำเข้ารถ ลูกค้าเล่าให้ฟังว่าช่างที่ทำแอร์บอกว่ามันเป็นน้ำแอร์ที่มันแข็งเป็นน้ำแข็งที่เกาะอยู่ในตู้แอร์ ผมก็เลยงงแล้ว และยิ่งงงซ้ำเข้าไปอีกเพราะต้องเติ่มน้ำยาแอร์นี้สิ 55555 งงมากเลย เข้าใจเลยครับว่าลูกค้าดดนช่างตีหัวมาแล้วแน่นอน ช่างมีการบอกด้วยนะครับว่าน้ำมันล้นออกมา 55555 อยากจะรู้จังเลยร้านไหนเนี่ย จะเอาระเบิดไปปาใส่ร้านให้สักลูก 2 ลูก ไม่มีจรรยาบรรของช่างแล้วอย่างนี้อีก โหถึงมิน่าละทำไมคนที่ทำมาหากินโดยสุจริตเนี่ยมันช่างทำยากทำเย็นก็เพราะไอ้คนพวกนี้เอง จะหลอกเอาเงินเขาทำให้มันเนียนๆหน่อยเถอะครับ เพราะทุกอย่างมันฟ้องด้วยเหตุและผลของตัวมันเองอีกอย่างที่สำคัญนะครับเท่ากับคุณกำลังฆ่าตัวเองให้ตายไปจากสาระบบการเป็นช่างโดยที่คุณเองไม่คำนึงถึงว่าลูกค้าเขาต้องการแก้นะจุดไหนนะครับ เหนื่อยกับพวกนี้จริง ๆ พอมาเจอผมเถียงหัวขาดเลยครับว่าเป็นไปไม่ได้ และอีกอย่างน้ำแอร์เนี่ยไม่ได้หมดง่ายๆอย่างที่คุณลูกค้าโดนมาน่ะครับ ลูกยังงงอยู่เลย ต้องอธิบายว่าน้ำยาแอร์สามารถอยู่ได้นานถึง 7 ปีที่อยู่ในรถเนี่ยและไม่รุ่ว่าไม่เคยไปยุ่งอะไรกับแอร์เลยนะครับ และที่สำคัญโดนตีหัวเพราะว่า แอร์ยังทำงานเป็นปกติสามารถทำให้เป็นน้ำแข็งในตู้ได้นี้ถือว่าสุดยอดแล้วนะครับ หาอยากนะครับที่จะเป็นน้ำแข็งเกาะอยู่ในตู้ได้เนี่ย 55555 แต่ช่างบอกน้ำยาหมดครับต้องเต็มถึงจะเป็นปกติ ได้ยินแล้ว รู้สึกเลยว่าทำไมอาชีพช่างมันเป็นอะไรที่หาความเชื่อถือจากลูกค้ายากมากเลยเพราะไอ้คนพวกนี้เอง มาเจอผมแล้วลูกค้าถึงกับบอกเลยมาเจอพี่นี้ดีสุดๆ แล้วนะเพราะหนูไปเจอมาเขาไม่บอกหมดอย่างนี้ค่ะพี่ ผมไม่เคยห่วงวิชาความรู้ที่มีติดอยู่ในตัวหรอกครับพร้อมที่จะแบ่งปันกันเสียด้วยซ้ำครับ แต่ถามว่ามีใครกล้ามาขอไหมละไม่มีเพราะอายหรือยิ่งในศักดิ์ศรีของตัวเองก็จงโง่ต่อไปครับ เพราะผมเป็นคนที่ยอม โง่ แค่ 1 นาที แต่ผมจะฉลาดมากกว่าเดิมเป็นร้อยเท่าพันเท่าเลยครับไม่ได้มีใครเก่งมาตั้งแต่กำเนิดหรอกครับ 55555 ลูกค้าได้ยินแล้วดีว่ะพี่ ผมบอกตรงไปตรงมาเลยห่วงทำไมวิชา ตายไปก็ไม่มีใครได้ต่อจากผมถ้าไม่มีใครมาสืบทอดเจตนารมณ์ ของผมต่อครับ และสาเหตุที่น้ำเข้าเพราะมาจากการผลิตออกมาจากโรงรถยนต์ครับ ดูจากรูปภาพเอานะครับจะมีที่ผมเอานิ้วชี้ไว้ให้ดูว่าทาซิลิโคลทั้ง 4 ตัวเลย และขอบอกเลยครับว่ารถรุ่นนี้ยา่งตัวนี้ละที่ทำให้น้ำเข้าครับผมต้องแก้ปัญหาให้ลูกค้าทุกคันที่เข้ามาครับใครจะเอาไปทำตามอย่างก็เชิญได้เลยนะครับไม่ว่ากัน 55555 พอประกอบเสร็จเรียบร้อยแล้ว เจ้าของร้านใจดีอีกแล้วครับท่านแถมสปาโอโซนไปให้ด้วยครับ ลูกค้าบอกว่าจะล้างรถด้วยนะค่ะพี่ ออไม่้องห่วงครับมันอยู่ในงานนี้ทั้งหมดแล้วครับ แล้วที่พี่อุดไปให้หนูละค่ะคิดเพิ่มอีกเท่าไร ไม่คิดครับเล็กน้อยมากครับที่ผมทำเนี่ยเพราะอยากจะแก้ปัญหาให้จบด้วย และลุยน้ำได้เป็นปกติเลยน่ะครับ แต่ขอร้องเพียงเดียว ว่าอย่าหยุดวิ่งนะครับ 555555 เรียนแบบรายการอย่าหยุดร้อง 5555แต่ให้ดีอย่าลุยในที่ๆ ลึกมากนะครับเดียวมันจะเข้าอีก 55555 ลูกค้าเข้าใจเลยที่นี้ ลูกค้าซื้อน้ำมาเลี้ยงพวกเด็กในร้านอีก ขอบพระคุณมากเลยครับ กำลังหิ้วน้ำอยู่พอดี 555555 ล้อเล่นน่ะครับ ลูกได้เอารถกลับไปอย่างหน้าชื้นตาบานเลย และผมก็บอกไปแล้วว่ามีอะไรโทรเข้ามาปรึกษาได้เลยครับยินดีให้คำตอบทุกคำถามครับแต่บอกหน่อยว่ามาจาก............555555 ลูกค้ารู้อยู่คนเดียวพอเดียวจะโดนพวกจิตตกโทรมาป่วนรำคาญครับ 5555555ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ
รถเข้าวันที่ 17 สิงหาคม 2557 ครับ

ตั้งใจมาล้างห้องเครื่องโดยเฉพาะครับ
สวัสดีครับ มาอีกแล้วห้องเครื่องไม่ค่อยสะอาดเอากับเขาหน่อยครับ 55555 ลูกค้าเปิดมาจากเวปเลยขับรถมาล้างครับ พอเจอหน้าก็ถามก่อนเลยว่าล้างห้องเครื่องราคาเท่าไรครับ ออ 200 ฿ ครับโอเคงั้นทำเลยครับ สักแปปนึ่งก็เดินมาถามอีกว่าใช้น้ำล้างหรือน้ำยาครับ เอ้าน้ำยาสิครับ น้ำเปล่าล้างคราบน้ำมันจะออกหมดไหมครับ โอเคครับ พอเอารถเข้าซองพร้อมจะล้าง เดินมาอีก ระวังกล่องตัวนี้น่ะครับ ผมเลยต้องตอบไปว่าไม่เกี่ยวครับกล่องเขาซิลมาดีถ้าไม่ดีรถพี่วิ่งไม่ได้หรอกครับหน้าฝนเนี่ย พังไปนานแล้วครับ แล้วลูกค้าก็เดินไปแบบ งงๆ 555555 ไม่เคยเจอตัวเสียงจริงของจริงก้อย่างนี้ละครับ 555555 ( นึกในใจว่ากลัวไม่เข้าเรื่อง 55555 ) จะอธิบายก็เกร่งใจครับ เพราะงานมันเยอะเข้ามาตลอดเดียวลูกน้องมันจะด่าเอา ว่าเจ้านายตูอูอีกแล้ว 555555 ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 6 กันยายน 2557 ครับ

มาจาก จ. สมุทรปราการ ครับโดนน้ำมันพืชหกใส่เต็มพื้นที จบที่ 4950 ฿
สวัสดีครับ เรามีผลงานออกมาให้ดูเรื่อยๆ นะครับเพราะงานมีเข้าตลอด อย่างที่บอกไปว่า ถ่ายทันบ้างไม่ทันบ้างเยอะครับ บ้างที่ไม่ได้ถ่ายเลยอย่างที่บอกไว้ก่อนหน้านี้แล้วนะครับ ลูกค้ารายนี้มาจาก จ. สมุทรปราการน่าจะแถวปากน้ำนะครับ เป็นรถบริษท์ น้ำมันพืชครับ เรื่องของเรื่องคือ น้ำมันพืชหกจากด้านหลังน่าจะประมาณครึ่งแกลอนได้นะครับ ลูกค้าบอกนะครับ โอเคไม่มีปัญหาครับเพราะคันนี้มาแต่เช้าเลยครับ คันแรก แต่เสร็จมันคันสุดท้ายเลยครับ 555555 และก็ได้ตกลงราคากันที่ 4500 ฿ ฟอกพรมพื้น ฟอกเบาะ ครับ ลูกค้าโอเคไม่มีปัญหาครับจัดเลยครับ เดียวไม่เสร็จเพราะว่าเป็นรถที่ถอดคอนโซลกลาง ยากพอสมควรสำหรับคนอื่นนะครับ 55555 แต่ผมนี้อ่ะนะ 5555555 อย่าให้โม้เลยว่าขนาดไหนครับ 555555 ก้ถอดกันอย่างสนุกสนานเลยครับนั่งไปเปียกน้ำมันพืชไปแฉะตูดไปหมดเลย มีอาการลื่นปิ๊ดๆ 555555 ไหนจะกลิ่นของน้ำมันพืชที่หกมานานมากพอสมควร เล่นเอาแผ่นยางมะตอยที่เป็นตัวซับเสียงด้านล่างสุด ละลายเปื่อยสะไม่มีดีเลยครับ และที่สำคัญคือ แผ่นซับเสียงใยแก้วสีขาวที่อยู่ใต้พรมนี้ใช่ไม่ได้อีกต่อไปครับ เพราะมันอมน้ำพืช จนเต็มผืนไปหมดให้ล้างยังไงก็เอาไม่ออกครับ 55555 จะใช้น้ำยาอะไรก็ตามแต่ ถ้ามันฝั่งในใยพรมแล้วเลิกคุยได้เลยครับไม่ต้องห่วงทิ้งอย่างเดียวครับท่าน ก็คุยกับลูกค้าว่าเป็นแบบนี้ดียวผมจะตัดพรมผ้าห่มที่มีความหนากว่าของเดิมอีกครับเพราะต้องช่วยซับเสียงจากด้านล่างถ้าไม่ใส่นี้งานเข้าแน่นอนครับ ลูกค้าเลยถามว่าเพิ่มเงินอีกเท่าไรครับ ออค่าพรมผ้าห่มเมตรละ 150 ฿ ครับ ใช้ 3 เมตร ครับ 450 ฿ ค่าตัดผมไม่คิดแล้วกันครับเพราะถือว่าเหมาตรงนี้ไปแล้วครับ ราคาของพรมนี้ก็ สามารถไปเช็คได้นะครับว่าราคาเท่าไร 55555 ผมก็อย่างนี้ละครับ ลดได้ก็ลดไป 55555 ช่วยได้ก็ช่วยไป 555555 โอเคครับจัดไปเลยครับ ครับผม ก็จัดไปครับผมก็ต้องไปเอาพรมผ้าห่มมาแล้วก็วางตามแนวของรถเลยครับแล้วค่อยๆ ตัดให้ได้ตามแบบของเดิมที่ติดมากับรถครับ 555555 นั่งตัดอยู่เกือบชั่วโมงครับ กว่าจะได้แบบที่ถูกต้องครับ 55555 แล้วก็เริ่มประกอบทุกอย่างให้เข้าที่เดิมครับ เล่นเอาสะมืดพอสมควรครับ 55555 ลูกก็นั่งรอเล่นโน๊ตบุ๊คไปพรางๆ ครับ 55555 พอประกอบเสร็จเรียบร้อยก็ บอกลูกค้าให้มารับรถครับ เช็ดดูรายละเอียดให้เรียบร้อยนะครับ ว่าโอเคไหม ลูกค้าก็โอเคเลย เดียวผมเอารถตัวเองมาทำมั่ง ไกลไม่กลัวถ้างานดีอย่างผมก็ไปครับ ทำแล้วจบแบบนี้ฝืมือขนาดนี้ หายากครับ ขอบพระคุณครับ ลูกค้าก็รับรถออกไปจากร้านเรียบร้อยครับ ขอขอบพระคุณอย่างสุงครับที่ลูกค้สให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 7 กันยายน 2557 ครับ

ทำทั้งคันภายนอกภายในครับ มาจากลาดพร้าว 71 จบที่ 7500 ฿
สวัสดีครับมาอีกแล้วครับผลงานที่ยังลงไม่หมดครับ 555555 งานมันเยอะจริงๆ ครับ ก็เลยไม่ค่อยมีเวลามาลงผลงานเท่าไรครับ ตอนนี้ก็ต้องรีบลงครับเพราะว่ายังมีรถค้างอยู่อีก 2 คันครับที่ยังไม่เรียบร้อยดีและยังจะมีเข้ามาใหม่อีก 2 คันครับ 555555 หัวหมุนติ้วๆๆๆๆๆ เลยครับ เข้าเรื่องดีกว่าครับเดียวจะไม่เสร็จกันพอดี ลูกค้าคันนี้อยู่ลาดพร้าว 71 ถ้าจำไม่ผิดนะครับ 55555 เพราะหลายคันครับอาจจะจำผิดพลาดบาง ผมก็ขอกราบประทานโทษไว้ ณ. ที่นี้ด้วยนะครับแต่จะพยายามไม่ให้ผิดเลยครับผม ลูกค้ามาถึงก็บอกเลยว่า เอาเนี่ยทั้งคัน ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้น ขัด - เคลือบสี เท่าไรว่ามาเลย 55555 อย่าแพงนะแพงผมไม่ทำ 555555 ออครับไม่แพงครับพี่เพราะว่าก็ไม่มีใครทำราคานี้แบบผมด้วยครับพี่ 555555 ดูเสร็จเรียบร้อยทั้งคัน โอเคจบงานที่ 8000 บาทครับพี่ อืมแรงไปหรือเปล่า ออไม่แรงครับพี่ถ้าไม่งั้นพี่ลองไปร้านอื่นก่อนก็ได้ครับแล้วดูว่าราคาเท่าไร ถ้าถูกกว่าผม นี้เอาเท้าพี่มาลูบหน้าผมได้เลยครับเดียวจะนอนให้เอาลูบเลยครับ 55555 แต่ต้องถอดแบบผมนะ เอาออกมาข้างนอกทำความสะอาดทั้งหมดนะครับ ไม่ใช่ทำแต่ในรถและก็บอกว่าถูกกว่านะครับ กล้าด้วยอ่ะครับผมเนี่ย เพราะไม่มีใครทำแบบผมหรอกครับ ราคานี้มันทำไม่ได้แต่ผมมีจดยื่นของผมอยู่ ผมถึงทำได้ครับ 555555 อืมลดหน่อย 7000 น่า 555555 ไม่ไหวครับถ้าราคานี้ผมก็ไม่ทำเหมือนกันครับเพราะราคานี้ถูกสุดแล้วและงานดีที่สุดด้วยครับ ผมต้องรับผิดชอบงานทั้งหมดที่ผมให้รถพี่ด้วยนะครับ 555555 เอา 7500 คนละครึ่งทางแล้วกันว่าไง อืม.....เหนื่อยนะพี่ราคานี้ เอาน่าครั้งแรกเดียวเอางานมาให้อีกเยอะ 555555 ทุกคนก็พูดอย่างนี้ละครับ 555555 ผมเอาปัจจุบันเป็นหลักครับ คันต่อไปค่อยว่ากันครับ 555555 เอาน่าช่าวยค่าแท๊กซี่ 500 โอเคทำเลยนะ อืมโหพี่ใจร้าย แค่โดนค่าน้ำยาผมก็ร้าวแล้วครับ น้ำยาอะไร น้ำยาฟอกพรมเนี่ยละครับ ขวดนึ่งที่ใช้กับรถพี่เนี่ย 2 พันกว่าแล้วนะครับพี่ 555555 เอาน่าช่วยๆกัน เอาไงเอากันครับ ได้ครับ 75 ก็ 75 ครับ เดียวผมออกใบรับรถให้นะครับรอสักครู่ครับ และในระหว่างที่ทำอยู่ก็ได้คุยเรื่องการทำงานเป็นอย่างไร เป็นช่างมานานหรือยัง มีแนวคิดสุดยอดมากที่ทำไอเดียอย่างนี้ออกมา เออแล้วน้ำยาเคลือบสีของอะไร 3M ครับตัวมาลีน ครับพี่ เห็นมี Meg อยู่ อออันนะของแท้แน่นอนครับ แต่ผมก็ไม่แนะนำครับ อ้าวทำไมละคนละอย่างกันเลยครับพี่กับตัวขี้ผึ้งนะครับ และโพลีเมอร์ก็อยู่นานกว่าที่เป็นตัวครีมครับ ที่ถามเนี่ยเพราะพี่ใช้ของตัวนี้อยู่ น้ำยา ........... เนี่ยนะครับ ผมถามพี่แค่ว่าพี่รู้ไหมว่าที่พี่ใช้อยู่ของแท้ของปลอม พี่รู้หรือเปล่าครับ ไม่รู้ 55555 จบข่าว โอ๊ยคุยกันยังไงก็ไม่จบครับพี่ เอาง่ายสั้นๆ นะครับ ว่ามาอยากรู้อยู่เหมือนกัน ผมถามคำเดียวว่ามาตรฐาน น้ำยา 2 ตัวเนี่ยอยู่ตรงไหน อืม 3M ติดอันดับ 1 อุตสาหกรรมยานยนต์ของโลก นะครับไม่ใช่ของประเทศ แล้ว Meg ละครับอยู่ตรงไหน อืมไม่รู้มีไหมครับที่เขาติดแบบนี้ ไม่มี จบนะครับ เข้าใจตรงกัน แล้วเป็นน้ำยาเมืองหนาว แต่เอามาใช้ในบ้านเราที่เป็น อุณหภูมิร้อนชื้น น้ำยาที่ไหนจะไปทนได้ครับ โดนห่าฝนบ้านเราก็แทบจะไม่เหลืออยู่แล้ว แต่ถ้าพี่อยู่ต่างประเทศแล้วใช้ตัวนี้ Meg โอเคเลยพี่ดีเลยแต่ก็ยังสู้ 3M ไม่ได้อยู่ดีครับ 555555แล้วที่พี่ใช้อยู่เนี่ยสีดูดฝนไหมครับ ดูดยังไง งง น้ำยาของ Meg เวลาที่เคลือบไปแล้วนั้นเมื่อเจอแดดหรืออุณหภูมิร้อน สีเขาจะเหนียวด้วยตัวของเขาเอง และเอาไม้ขนไก่หรือไม้หม๊อบดูดฝุ่นก็เถอะครับ ปัดยังไงก็ไม่หมดครับ และของพี่ที่ใช่เป็นแบบนั้นไหม ไม่อ่ะปัดออกก็หมดแล้วที่เดียวด้วย 555555 โอเคเข้าใจหรือยังครับ โหกูโดนมาเต็มตีนเลยหรอนี้ 55555 เยี่ยมเลยไอ้น้องชาย เจอของจริงเข้าให้ โอเคงั้นพี่ไปเดินห้งก่อนนะ คิดว่าวันนี้เสร็จไหม ไม่ครับรถยุโรปนะครับ ไม่ใช่รถญี่ปุ่น ที่รื้อออกมาง่ายๆ เนี่ยครับ 55555 โอเคเข้าใจแล้ว งั้นเดียวมาดูใหม่ ครับผม พอถึงเลาก็มาแล้วก็กลับบ้านไปก่อน ข้ามมาอีกวันก็มารับรถครับ แต่ยังไม่เรียบร้อยดี ก็นั่งรอสักพักใหญ่ ก็ได้คุยอะไรต่อมิอะไรอีกหลายเรื่องครับเกี่ยวกับรถเนี่ยละครับ มันอาจจะเป็นเรื่องเดิมที่เคยคุยไว้แต่ผมขอไม่เอาลงนะครับเพราะพี่เขาเจาะถึง ......................เยอะครับเยอะ ผมขอละไว้ในฐานที่เข้าใจนะครับ คันนี้เหมือนเดิมครับ แถมสปาโอโซนไปให้ครับได้หอมสดชื่นทั้งคันเลยครับ 555555 ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับการบริการของทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 7 กันยายน 2557 ครับ

ลูกค้าเก่าที่หายไปนานครับ ขัด - เคลือบสี จบที่ 2500 ฿
สวัสดีครับ มีงาน ขัด - เคลือบสีมาโชว์ให้ดูกันอีกแล้วครับท่าน ลูกค้าคันนี้เคยมาล้างนานแล้วครับแล้วก็หายไปเลยเพราะว่าอยู่ต่างจังหวัด ตอนนี้เปลื่ยนรถใหม่มานี้เลยต้องเอามาให้ที่ร้าน ขัด - เคลือบสักหน่อยครับ 555555 ดูรอบรถแล้วลายทั้งคันเลยนะครับ จริงดิขนาดนั้นเลยหรอ ดูออกด้วยขนาดยังไม่ได้ล้างสีนะเนี่ย ครับเชื่อผมสิดูแปปเดียวก็รู้แล้วครับ เพราะรถคันนี้มาลายเส้น 55555 ลูกค้ายืนยิ้มแบบ งงๆ ครับ 55555 เอ้าเดียวดูกันตอนล้างเสร็จ จบงานที่ 2500 ฿ ครับกับน้ำยา ขี้ผึ้ง 3M มาลีน 55555 จัดไปครับผม ก้ลงมือกันเลยครับเพราะช่วงนี้กำลังว่างจากอีกคันนึ่งอยู่พอดีที่เข้ามาทำทั้งคันเลยเหมือนกันครับเดียวค่อยว่ากัน เอาคันนี้ก่อนครับ 55555 พอล้างสีเสร็จนำเข้ามาเช็ดแห้งเพื่อเตรียมปรับสภาพพื้นผิวสีของตัวรถให้สะอาดและก็ลบรอยลายเส้นต่างๆ ออกให้หมดครับ 55555 ลูกค้าก็เดินดูรอบรถเลย เออจริงอย่างที่พี่พูดเลย ผมบอกแล้วว่าลายเส้นทั้งคันนะครับ ไม่มีปัญหาครับเดียวจัดให้อย่างสวยงามเลยครับ 55555 ลูกค้าก็คอยเดินสำรวจรถอยู่ตลอดเวลา และก็เดินดูรถอีกคันนึ่งที่เข้ามารื้อเพื่อทำความสะอาดทั้งคัน และก็ได้คุยกันเรื่องรถ เรื่องงาน เรื่องอะไรอีกหลายเรื่อง ครับ ทั้งมีประโยนช์และก็..............คิดเอาเองแต่อย่าคิดลึกนะครับมันไม่ดี 5555555 เยอะจัดครับจำได้ไม่หมดจริงๆ เอาแค่ว่าลูกค้าพอใจในผลงานครับเงาแวบเลย ด้วยฝืมอืช่างใหญ่ของที่ร้านครับ และก็ได้คุยเรื่องเวปว่าทำอย่างไรอะไรบ้าง เก่งโครตเลยคนทำพี่ต้องจ้างแพงแน่นอนเลย 55555 ผมยังต้องยอมเขาเลยครับสุดยอดครับคนนี้ พอรถเสร็จก็เดินดูเก็บรายละเอียดอีกที่นึ่ง ลูกค้ายืนยิ้มเลยแจ่มมาก ฝืมือที่นี้ ครับขอบคุณครับ ยังไงเดียวผมมาใหม่ว่างๆเดียวแวะมาครับ ครับผม ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 9 กันยายน 2557 ครับ

มาจากสีลม บจ. ล๊อตเต้ มาทำภายในทั้งคันครับ จบที่ 12000 ฿
สวัสดีครับ มีงานมาโชว์กันอีกแล้วครับท่าน 55555 งานนี้ทำทั้งคันเหมือนกันครับ แต่เพิ่มล้างตู้แอร์มาครับ 55555 ลูกค้าโทรมาปุ๊ป สักพักก็โผล่อยู่ที่หน้าร้านเลยครับ มาจากแถวสีลมครับ บริษท์ ล๊อตเต้ ครับ 555555 ต้องการทำความสะอาดครับ ภายในทั้งหมด ฟอกพรมหลังคา ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้น ล้างทำความสะอาดตู้แอร์ด้วยครับ เยอะครับคันนี้ ผมก็เลยถามต่อไปว่าไม่ ขัด - เคลือบไปเลยละครับพี่เอาให้ครบรถจะได้เอี่ยมทั้งคันไปเลยครับ 555555 ตอนว่าจะเอาอยู่พอเดินดูรอบรถ ผมถามเลยว่ามีประกันไหมครับ มีครับ ออโอเคพี่แจ้งเคลมประกันทำสีใหม่เลยครับพี่คุ้มกว่า ขัด - เคลือบไม่คุ้มพี่หรอกครับเพราะรอยแต่ละรอยลึกมาก ไม่คุ้มครับ ทำภายในอย่างเดียวจบกว่าครับ 555555 โอเคเรียบร้อย ผมขอจบงานที่ 12000 ฿ ครับ เดียวแปปนึงครับโทรคุยกับพี่เจ้าของรถก่อนครับ ออได้ครับ พอเห็นคุยเสร็จก็ถามว่า ลดหน่อยได้ไหม 5555 พี่ครับราคานี้ไม่มีใครเข้าทำกันหรอกครับ มีแต่จะแพงกว่านี้กันทั้งนั้นละครับ 555555 โอเคไม่มีปัญหาครับทำเลย มารับได้ตอนไหนครับ วันพรุ่งนี้ดีสุดครับ เดียวผมโทรแจ้งไปว่าเสร็จแล้วให้มารับรถได้เลยครับ โอเคครับได้ครับ งั้นเดียวผมออกบิลใบเสร็จรับรถให้นะครับ ครับผม พอออกใบบิลให้เสร็จก้เอารถเข้าช่องถอดรื้ออุปกรณ์ภายในออกทั้งหมดและต้องรื้อคอนโซลหน้าด้วยครับเพราะว่าต้อง ถอดตู้แอร์ออกมาล้างทำความสะอาดให้หมดและก็เปลื่ยนกรองฟินเตอร์แอร์ให้ด้วยครับ 555555 งานยาวครับท่าน จัดไปทำไปตามอารมและเสียงเพลงเลยครับท่าน 5555 ก้เก็บรายละเอียดทั้งหมดยันท่อแอร์นะครับ เช็ดทำความสะอาดภายในหมดเกลี้ยงครับ ทำกันจนเสร็จเรียบร้อยตอนเย็นเดียวค่อยประกอบพรุ่งนี้ดีกว่าไม่รีบครับเพราะยังมีรถเข้ามาอีกคันแต่ถ้าจำไม่ผิดไม่ได้ถ่ายเอาไว้นะครับ เพราะว่าตัวเองไม่อยู่ต้องไป โรงพยาบาลครับ เลยไม่มีใครถ่ายไว้ให้เสียดายจังเลย 55555 งานแจ่มๆ ทั้งนั้นครับ พอถึงวันรุ่งขึ้นประกอบเสร็จเรียบร้อยก็โทรให้ลูกค้ามารับรถได้เลยครับ และก็แถมสปาโอโซนไปให้ด้วยครับคันนี้จะได้หอม 55555 พอลูกค้ามาถึง ผมก็ให้เดินสำรวจดูความเรียบร้อยของงานว่าโอเคไหม ลูกบอกคำเดียวเลยว่า แจ่มมากครับพี่ ใหม่เหมือนอย่างที่พี่บอกเอาไว้เลย รอยหมากฝรั่งก็เอาออกให้หมดเรียบร้อยแล้วนะครับ โดยเนื้อผ้ายังอยู่เหมือนเดิมด้วยสีไม่มีเปลื่ยนด้วยครับ แจ่มวะพี่ ฝืมือจริงๆอย่างที่บอกเอาไว้เลยว่า 90 % ที่ต้องกลับมาเป็นอย่างน้อย 5555555 ขอบคุณครับ โอเคแล้วนะครับพี่เดียวผมต้องไปที่ทำงานต่อ ครับผม ขอบคุณครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับการบริการของทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 9 กันยายน 2557

ของเก่าใครว่าล้างไม่ได้ ล้างห้องเครื่องเอี่ยมกริบ
สวัสดีครับ คันนี้ก็อีกคันนึ่งที่เข้ามารับการทำความสะอาดห้องเครื่องครับ จากมาเก่าๆ นี้กลับออกไปอีกที่ใหม่กริบเลยห้องเครื่องคราบน้ำมันต่างๆ หมดจดไม่มีเหลือครับรับรองได้ ด้วยฝืมือการล้างและน้ำยาที่ใช้ไม่มีผลต่อ ซิลต่างๆในห้องเครื่องหรือแม้กระทั่ง ท่อยางต่างๆ ครับ 5555555 อย่างนี้ละครับที่เรียกว่าเอาใจเขามาใส่ใจเรา เสียเงินแล้วก็ต้องได้ของดีๆ กลับบ้าน ไม่ใช่อะไรก็..........นะ 55555 ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจในการบริการของทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 8 กันยายน 2557 ครับ

มา 3 รอบได้ทำสักที่ ฟอกเบาะ จบที่ 3500 ฿ ครับ
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับผมผลงานบาดตาบาดใจ ฟอกเบาะ Mitsubishi Pajero ครับ ลูกค้าคันนี้เข้ามา 3 รอบแล้วครับ รอบแรกนี้มาถามเรื่องราคาก่อนเลยครับให้ดูรถกันแบบจะๆ เลยครับ ว่าคิดยังไงเท่าไร ตอนแรกนี้มาเลยถามว่าพี่ฟอกเบาะฟอกพรมฟอกพรมหลังคา ทำหมดเลยครับ 55555 เอาราคาทำหมดเลยนะครับ 8500 ฿ ครับ อืมเก็บภายในหมดเลยใช่ไหมครับ ใช่ครับเก็บหมดเลยครับหลังเบาะพื้น เอี่ยมทั้งคันครับเว้นภายนอกอย่างเดียวครับ โอเคครับพี่เดียวเก็บเงินก่อน 555555 ครับผม พอรอบที่ 2 เข้ามาผิดเวลาครับเข้ามาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมานี้เอง แล้วจะเอางานก่อนเที่ยง 55555เชิญป้ายหน้าเลยครับไม่ทำครับ งานรีบไม่รับ เข้ามาตอน 10.00 น. แต่จะเอาตอนเที่ยง งานที่ร้านไม่ใช่งานชุ่ยๆ ที่ทำแล้วปล่อยออกไปให้ลูกค้านะครับ ผมก็บอกลูกค้าไปอย่างนี้ละครับ และที่สำคัญคือมีงานใหญ่อยู่แล้วด้วยครับ ฟอกเบาะ ฟอกพรม ขัดเคลือบสี คือว่าง่ายๆ ทำทั้งคัน อยู่ 4 คันครับเลยไม่รับด้วย และรอบที่ 3 ที่นี้เข้ามาแต่เช้าเลยครับคันแรกเลย อย่างนี้ค่อยน่ารักหน่อยครับ 555555 ทำได้เต็มที่ ไม่ต้องรีบและก็บอกลูกค้าไปเลยว่าได้เที่ยงนะครับ ลูกค้าบอกว่าโอโห้ นานจัง จะเอางานสวยหรืองาน ชุ่ยๆ ครับ ถ้าเอางานชุ่ยๆ ไปที่อื่นครับ ที่งานเนียบครับรีบไม่ทำ 555555 ลูกค้าก็ตกลงทำที่ร้านนี้ละครับ ตกลงว่า ฟอกเบาะ อย่างเดียว แหม่และตอนแรกคุยสะดิบดีกว่า จะทำทั้งคันครับ 5555555 ไม่มีปัญหาครับทำได้หมดครับจะงานมากงานน้อย ก็ทำได้หมดละครับ ถ้าฟอกเบาะอย่างเดียวและเป็นเบาะหนังด้วย ก็ไม่ต้องถอดออกมาครับเล่นกันในรถเลยครับ แต่เสียดายครับตอนที่ลูกน้องทำกันครับมาไม่ทันมาทันตอยเกือบเสร็จหมดแล้วครับ ไม่งั้นได้เห็นแน่นอนครับว่ามาสภาพแบบไหน เพราะตอนแรกมาแบบ...............เลยครับเห็นแล้วไม่ไหวจะเครียร์เลยดีกว่า แต่นี้ทำไปเกือบเรียบร้อยแล้วเลยไม่เห็นภาพก่อนหน้านี้ครับเสียดายครับ และได้มีเวลาคุยกับลูกค้าเรื่องของล้อแม็กที่ใส่อยู่ด้วยว่าควรเติมลมเท่าไรอะไรอย่าไรบ้าง ลูกค้าก็ยังงอยู่เลยว่าเติมขนาดนั้นเลยหรอครับ ใช่ครับพี่ใส่ล้อแม็กขอบ 20" ยางขนาด 255/55/20 แล้วเติมลมแค่ 35 ปอนด์เนี่ยนะใครเขาบอกครับให้เติมกันครับ เอาระเบิดไปปาแม่งเลยครับ 555555 ยางขอบเตี้ย จะต้องเติมลมให้แข็งที่สุดคืออย่างน้อย 45 - 60 ปอนด์ เพราะไม่งั้นล้อแม็กจะดุ้งหรือแตกร้าวได้ ในเวลาที่ขับไปกระกับคอสะพานหรือ ตกหลุมตามท้องถนนครับ ทำไม่ละครับ ก็อย่างที่ผมบอกไปเนี่ยละครับ ถ้าเติมลมอ่อน มันเหมือนจะขับนิ่มขึ้นมาหน่อยแต่เปล่าเลยครับ มันทำให้ล้อแม็กเนี่ยเสียหายได้ดียิ่งขึ้นครับ คือว่าง่าย ต้องยอมเสียถ้าอยากจะสวยครับ แต่บอกตามตรงเลยว่า คิดผิดถ้าใส่ล้อขอบ 20" ครับ ต้นก็ไม่มา ปลายกว่าจะขึ้นได้ คันอื่นเขาทิ้งไปไหนต่อไหนแล้วครับ 55555 ใส่ ล้อขอบ 18" เสรียถสุด ได้ทั้งต้น ได้ทั้งปลาย เครื่องไม่เหนื่อยครับ แต่อยู่ที่เฟืองท้ายด้วยนะครับ อย่าลืมลองคำนวนดีว่าควรใช้ขอบเท่าไรจึงจะเหมาะสมครับ 55555 มีอีกเยอะครับเรื่องการทำรถเดิมๆ ให้วิ่งๆหน่อยโดยสิ้นเปลืองน้อยที่สุดครับ 555555 มีเทคนิคอีกเยอะครับ ขำๆ นะครับ และคันนี้ก็เลยแถมเก็บพรมหลังคาเฉพาะจุดและไล่สีให้เหมือนกันทั้งบานเลยครับ 55555 ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจในการให้บริการของทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 14 กันยายน 2557 ครับ

รถมรดกที่คุณพ่อให้มา เลยต้องเอามาทำสะหน่อย จบที่ 7500 ฿
สวัสดีครับ หายไปหลายวันเพราะอยู่ร้านมั่งไม่อยู่มั่งครับ วิ่งงานหลายอย่างครับคนของประชาขนก็อย่างนี้ละครับ 555555 เข้าเรื่องกันดีกว่าครับ ลูกค้ารายนี้โทรมาตอนเช้าเลยครับ สักพักก็ส่งตัวแทนมาครับขับรถ BENZ E-220 ตัวปี 2007 เป็น Minor Change ไปแล้วครับ 55555 สวยหรูดูสง่าสมกับรถยี่ห้อนี้จริงๆ ครับพอมาถึงที่ร้านก็ได้เดินไปดูว่าเป็นแบบไหนบ้าง จะทำให้สะอาดได้ขนาดไหน พอได้คุยกับลูกค้าก็บอกว่า รถคันนี้เป็นมรดกของคุณพ่อ ท่านเปลื่ยนใหม่เลยได้เอาคันนี้มาใช้ แต่ที่นี้ไม่มีใครใช้เพราะกลัวในเรื่องการซ่อมราคาที่ไม่ธรรมดาเหมือนชาวบ้านเขา ( แต่จริงแล้วอะไหล่ตัวนี้ยังถูกว่านิสสันเซฟิโร่ A-32,33 อีกครับ 555555 ) พดดูเรียบร้อยแล้วก็บอกราคาเลยครับจบที่ 7500 ฿ ลูกค้าถามอีกว่าทั้งหมดเลยใช่ไหมค่ะ ใช่ครับคือ ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้นครับ และก็เก็บงานในส่วนกลางรถทั้งหมดเลยครับ เออตรงหลังช่วยเก็บให้ด้วยได้ไหมค่ะ ที่มันหลุดลงมานะค่ะ มันรู้ว่ามันเป็นได้ยัง ออรถพวกนี้เขามาอายุการใช้งานครับพี่ จำพวกรถยุโรปเนี่ยเขากำหนดไม่เกิน 5 ปีครับ ตั้งแต่วันที่ผลิตออกมานะครับ เป็นลักษณะที่ว่าใช้แล้วถึงเวลาก็ต้องปลดระวางครับ แต่ว่าบ้านเรายังใช้ได้ดีครับ 55555 เพราะบ้านเราเมืองเรายังเป็นประเทศที่ด้อยพัฒนานะครับ ไม่ใช่ประเทศที่กำลังพัฒนานะครับ 55555 แต่ส่วนมากจะบอกว่าประเทศกำลังพัฒนากันทั้งนั้นละครับ พูดให้ดูดีแต่มันทำไม่ได้ไม่รู้จะพูดไปเพื่ออะไรครับ หลอกตัวเองกันไปวันๆ 555555 อ้าวแปลว่ารถที่ใช่อยู่นี้คือเศษเหล็กของต่างประเทศทั้งนั้นครับผม เอาเรื่องจริงเลยนะครับ ให้พี่ลองดูหนังอะไรก็ได้ครับแล้วสังเกตุรถบ้านเขาแต่ละคัน บ้านเรายังไม่มีเลยครับ หรือที่มีแล้วพี่ลองดูว่าหนังที่ดูอยู่เนี่ย มันกี่ปีแล้วครับแล้วพึ่งเอามาวิ่งในบ้านเรานี้ ป้ายแดง รถใหม่ครับ 555555 ขำๆ นะครับอย่าไปคิดมากครับ ในส่วนของเพดานถ้าพี่จะเปลื่ยนผมไม่แนะนำครับ เพราะอะไหล่ไม่มีแล้ว 55555 หรือถ้ามีก็เป็นหมื่นครับ เพราะบางส่วนที่เป็นอะไหล่ก็แพงเอาเรื่องครับ 555555 แนะนำว่าเอาให้ร้านทำเบาะเนี่ยครับทำได้ครับ หรือพี่จะมาที่ผมก็ได้ครับ เพราะผมก็รับทำ ว่าง่ายๆครับทำทั้งคันเลยครับ 555555 ขอบคุณค่ะโหได้คำแนะนำเยอะมากดีๆ เพราะรถที่บ้านมีอีก 2 คัน เดียวเอามาทำอีก ทำให้สะอาดเลยนะค่ะ ครับผม พี่จำสภาพตอนมาไว้นะครับแล้วเดียวพี่มารับรถตอนเย็นๆ ประมาณ 18.00 น. ครับ แล้วมาดูว่าเหมือนใหม่ป้ายแดงหรือไม่ครับ 555555 โอเคเดียวจะรอดู เดียวผมออกใบรับรถไว้ให้นะครับ เอาไว้มารับรถ ไม่มีใบนี้มาผมไม่ให้รถออกนะครับ 555555 เป็นการป้องกันการแอบอ้างครับผม 55555 ก็ลงมือกันเลยครับเพราะว่าเดียวจะมีรถเข้ามาอีกคันนัดเอาไว้เรียบร้อยแล้ว เป็นลูกค้าที่เคยมาทำแล้วครั้งนึ่งครับ เลยต้องนัดเอาไว้ก่อนดีกว่าไอ้พวก สัมพเวสีทั้งหลายไม่มีงานเข้าแล้วมาป่วนคนอื่นเนี่ยระวังนะครับ เดียวจะถึงตัวโดยไม่ได้พูดอะไรเลย เขาเรียกว่า แกว่งปากหาเสียน ทำเป็นโทรมานัดว่าจะเอารถเขามาทำแอร์ ตอนบ่ายๆ โทรมาถามว่า ขัดเคลือบรถรุ่นโตโยต้า คัมรี่ เท่าไร ฟอกเบาะฟอกพรม เท่าไร ระวังนะครับ อย่าคิดว่าไม่รู้นะว่ามาจากที่ไหน เพราะผมมีคนอยู่วงการหาได้แปปเดียวครับ ขอร้องนะอย่ากวนให้มากไปกว่านี้ทำไม่ได้ก็ปิดร้านไปสะ จบหางานอย่างอื่นทำเอาจะดีกว่าไหม อันนี้เป็นข้อเสนอนะ โอ็ยไร้สาระมานานแล้ว เข้าเรื่องดีกว่า พอถึงเวลาที่ลูกค้ามารับรถ มาก่อนเวลานิดหน่อยครับ ก็เดินมาดูว่าทำกันอย่างไร ทำแบบไหน ก็ประกอบไปเรื่อยๆ ครับไม่รีบเพราะผมไม่ชอบงานรีบ ไอ้แบบมาถึงก็จะเอาเลยเนี่ย ไม่มีที่นี้นะครับ 555555 รีบไปร้านอื่นครับ 555555 พอประกอบเสร็จเรียบร้อย แถมสปาโอโซน ไปให้ลูกค้าด้วยครับ 555555 เจ้าของร้านใจกว้างยิ่งกว่าแม่น้ำอีกครับ 55555 แถมยังแถมล้างห้องเครื่องให้ด้วยครับ และลูกค้าก็ถามมา ออวิธีการล้างห้องเครื่องเนี่ยถามหน่อยนะว่าเขาใช้น้ำมันล้างกันหรอหรือว่าน้ำยาตัวอื่นที่มี 555555 อย่าให้พูดเลยครับพี่ ที่เขาใช้กันอยู่เนี่ย มีหลากหลายรูปแบบครับ น้ำยาเทวดากันทั้งนั้นครับ และรู้หรือไม่ว่ามันกัดยางให้เสื่อมสภาพเร็วยิ่งขึ้น แล้วที่มันเงาๆ ละ เงาเพราะน้ำยาหรือเปล่า ออเงาเพราะแว๊กครับพี่ แต่จะมีแบบเงาเปียกกับแว๊กแห้ง และก็บอกเลยครับว่าไม่มีใครทำเป็นหรอกครับแว๊กแห้งเนี่ยเงาแบบแห้งไม่ ดูแฉะฝุ่นก็ไม่ค่อยเกาะด้วยครับ ส่วนมากผมจะทำแว๊กแห้งให้ลูกค้า พอลูกค้าเปิดฝากระโปรงรถขึ้นมาเอาลมเป่าก็ออกหมดแล้วแต่ก็ยังเงาอยู่เหมือนเดิมครับ 555555 มันอยู่ที่ฝีที่มีอยู่ในมือครับ ผู้ที่ศึกษาหาความรู้จริงๆ เท่านั้นละครับที่รู้ แต่ไอ้พวก..............ทั้งหลายเนี่ยเก่งกันสะไม่มีอะครับ ผมไม่ใช่คนเก่งอะไรหรอกครับแต่ด้วยประสพการณ์ที่ผ่านมาและด้วยวิชาความรู้ที่มีก็ต้องเอามาใช้ให้เกิดประโยชน์มากที่สุดครับ 555555 โหเหมือนได้รถใหม่ป้ายแดงเลยค่ะ ผมบอกแล้วครับว่าต้องใหม่ออกไปจากที่ร้านนี้เท่านั้นครับพี่ 5555555 เดียวเอามาทำอีกแน่นอนค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะ ครับผมยินดีให้บริการเป็นอย่างยิ่งครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับการบริการกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 20 กันยายน 2557 ครับ

อยู่การประปามหาสวัสดิ์ มาขัด - เคลือบสี 3M มารีน จบที่ 3200 ฿
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับผลงาน ขัด - เคลือบสี 3M มาลีน ครับ ลูกค้าคันนี้ได้โทรมาสอบถามก่อนว่าทำเท่าไร ทั้งคัน ขัด - เคลือบสี ก็เลยต้องบอกไปว่า พี่ครับรบกวนนำรถมาดูหน้างานหน่อยได้ไหมครับ เพราะจบงานยากครับ โอเคครับเดียวผมเอารถไปให้ดูตอนเย็น แต่ดันมาวันรุ่งขึ้นเลยแล้วเอารถมาทิ้งไว้ตั้งแต่เช้าเลยครับ ดีครับเพราะว่ามีเวลาทำได้เติมที่ เพราะเห็นรถแล้วโอโห เอาเท่าที่ทำได้นะครับพี่ ( ลูกค้าเป็นคนพูดเองนะครับ ) เพราะรถโดนละอองสีมาทั้งคันเลย และโดนมานานแล้วด้วยครับ ตอนแรกก็ถามว่าพี่ไปโดนอะไรมาครับ ผมไม่รู้อย่างเดียวเลยครับ งง เอาไม่เป็นไรทำให้เต็มที่ครับ เพราะดูแล้วน่าจะเพิ่งไปเอารถมา และก็เป็นจริงอย่างที่ดูเอาไว้ไม่มีผิดครับ เพราะว่าทำความสะอาดภายในก็ ล้างสี ดูดฝุ่น เก็บรายละเอียดทั้งหมด ทั้งขัด -เคลือบสี ด้วย เยอะครับคันนี้ เลยจัดการให้เรียบร้อยครับ เพราะดูแล้วว่าพี่เขาเพิ่งซื้อรถมาครับ เอากับเขาสะหน่อยทำภายในให้สะอาดที่สุดครับ เก็บรายละเอียดให้ได้มากที่สุดครับ เพราะว่าเจ้าของคนเก่าไม่เคยคิดที่จะดูแลรถเลยครับ มันก็บงบอกถึง อุปนิสัยใจคอเลยครับว่า เป็นอย่างไรอะไรแบบไหน 555555 อันมันเป็นเรื่องจริง ที่ดูได้ถึงที่บ้านเลยนะครับว่าเป็นอย่างไร 55555 ไม่เชื่อลองดูได้ครับ ว่าในแต่ละคนนั้นเป็นอย่างไรแล้วไปดูที่บ้านของเขาว่าเหมือนกับในรถหรือเปล่า 555555 หลักสูตรนี้หาที่ไหนไม่ได้ด้วยนะครับ มีที่นี้ที่เดียวครับที่กล้าจะบอก 55555 ขำๆ นะครับ ก็จัดการกันเต็มที่ แต่เสียอย่างเดียวครับไม่ค่อยได้ถ่ายรูปเก็บเพราะวิ่งงานนอกเข้ามาทันถ่ายเป็นช่วงๆ ครับ ก็เลยได้ภายไม่ครบเท่าที่ควรครับ เพราะคันนี้มีทั้งรอย เล็บหมา ละอองสีที่ติดมานานมาก ว่าง่ายๆ ว่า เยอะครับ ก็ทำกันอย่างเต็มที่เลย เออลืมบอกว่า จบราคาที่ 3200 ฿ ครับ ลูกค้าไม่มีปัญหาเลยครับจัดเลยครับเดียวผมมาเอารถตอน 16.00 น. ครับ ครับผม จัดไปเพราะทำทั้งวันเหมือนกันชี้ไคลรถคันนี้เยอะมากถึงขั้นเรียกว่าหนาเลยดีกว่าครับ เล่นสะสองรอบ ถึงขาวได้ขนาดนี้เลย แต่ยังไม่ดีพอครับ เลยต้องยั้งๆ เอาไว้ก่อนเพราะถ้าทำอีกรอบสีบางแน่นอนครับ รถสมัยใหม่ก็อย่างนี้และครับสีน้ำ 555555 เลยต้องทำแบบถนอมกันหน่อยครับ 555555 พอถึงเวลาที่ลูกค้ามารับรถ เดินเห็นแล้วยิ้มเลยครับบอกเลยว่าขาวขึ้นมาเยอะเลย และก็ได้แนะนำการดูแลสีต้องทำอย่างไร รอยที่เป็นอยู่แล้วไม่ต้องแต้มนะครับ เอาไว้ใกล้หมดประกันแจ้งเครมทำสีใหม่ทั้งคันเลยครับ เชื่อผม ไม่เสียเงินเยอะด้วย 55555 แถมได้รถใหม่อีกต่างหากครับ โอเคเลยลูกค้าได้ยินแล้วเดียวมาอะไรผมเขามาปรึกษาดีกว่า ยินดีครับ 555555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกให้ความไว้วางใจกับการบริการของทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 23 กันยายน 2557 ครับ

มาตามเว็ปครับ เพื่อทำความสะอาดห้องเครื่องครับ
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับกับผลงานการล้างห้องเครื่องที่จะต้องสะอาด ทุกจุดทุกมุมมองเลยครับ ลูกค้าคันนี้เข้ามาตามเว็ปที่ทำเอาไว้ครับ บอกว่าจะเข้ามาล้างห้องเครื่องครับ เอาเข้าช่องล้างได้เลยครับผม พอเปิดฝากระโปรงรถดูโอโห น้ำมันไฮดรอริคทั้งนั้นเลย ลูกค้าบอกว่ามันแตกและเพิ่งไปทำมาครับเลยต้องการที่จะล้างสะหน่อยเพื่อให้มันดูสะอาด ผมตามมาจากเว็ปนะเนี่ย ครับผม เออ ไม่ต้องรอให้เครื่องเย็นก่อนหรอครับ ไม่ต้องครับพี่ พี่อาจจะมีคำถามอยู่ในใจอีกว่า ทำไมเขาบอกว่าต้องรอให้เครื่องยนต์เย็นแล้วค่อยล้าง 555555 ผมขอบอกว่า ที่พี่รู้มาจากไหนก็ตามแต่นะครับ ผมพูดนี้ไม่ได้เพื่อมาว่าตัวเองเก่งนะครับ แต่สิ่งที่มันเป็นจริงมันก็คือความจริงอยู่วันยันค่ำครับพี่ ที่บอกว่าถ้าล้างตอนเครื่องร้อนนั้น จะทำให้ฝาโกง ไอ้โน้นพัง ไอ้นี้พัง มันเป็นความรู้ที่ผิด ๆ นะครับ พี่อย่าลืมนะครับ เอาง่าย ๆ ครับ อะไรอยู่ในหม้อน้ำครับ น้ำสิครับ แล้วมันอยู่กับเครื่องไหมครับ อยู่ เท่านั้นละครับ พี่เข้าใจแล้วใช่ไหมครับ และสิ่งที่สำคัญ พี่วิ่งมาเลยระดับ 500 Km มาเจอฝนแถมน้ำท่วมอีกต่างหากและพี่ก็ลุยเข้าไป เครื่องไม่เห็นมันเป็นอะไรเลยละครับพี่ ใช่ไหมครับ ใช่ครับ เท่านั้นละครับพี่ เพราะเครื่องยนต์นะบริษท์ผู้ผลิตรถยนต์ทั้งหลายแหล่เนี่ยเขาต้องทดลองมาหมดแล้วนะครับพี่อย่าลืมสิ่งสำคัญครับ จบข่าว CNN รายงาน ผมอธิบายแค่นี้ละครับ 555555 เอาน้ำยาลงเลยฟอกถูให้เครื่องพี่เขาสะอาด ๆ หน่อยนะครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 27 กันยายน 2557 ครับ

โดนมาจากหลักสี่ครับ น้ำท่วมเลี้ยงปลาช่อนได้เลย จบที่ 2000 ฿
สวัสดีครับ อีกนึ่งผลงานครับที่ได้ถ่ายเก็บเอาไว้ครับ คันนี้ลูกค้าประจำไม่ต้องโทรถามเพราะรู้กันอยู่ว่าผมทำด้วยงานฝืมืออยู่แล้วครับ มาถึงขับเข้ามาเลยครับเปิดกระจกลง เลยเดินเข้าไปหาได้ยินว่า พี่ตุ๊ก ทำไงดีน้ำเข้ารถครับพี่ 555555 ถอดสิครับไม่ต้องถามรื้ออย่างเดียวครับ โดนที่ไหนมา โดนมากี่วันแล้ว เนี่ยผมเพิ่งไปคัดตัวฟุตบอลที่ ราบ 11 ตรงหลักสี่มาเนี่ยพี่ โดนไปเต็มเลยครับ ก็ผมบอกแล้ว ว่าออกกระบะเถอะครับใช้งานได้คล่องตัวกว่ากันเยอะ ลุยได้ สวยได้ เท่ได้เหมือนกัน 555555 ดีแล้วครับที่รีบนำมาถอดฟอกดีกว่าปล่อยให้เน่าแล้วจะเสียเยอะไปมากกว่านี้ครับ 555555 จัดเลยครับพี่ไม่ต้องรอแล้วครับ เดียวจัดให้ครับใจเย็น ๆ ได้ทำทุกคันครับ ถ้าแยกร่างได้จะแยกให้ได้สักสิบคนเลยครับ 55555 รื้ออกมากองเอาไว้เป็นส่วน ๆ เลยครับเก็บใส่ถุงเอาไว้ท้ายรถเพื่อไม่ให้ปนกับคันอื่นเดียวงานจะเข้าเอาครับ 55555 และก็บอกคำเดียวเลยว่าเดียวประกอบเบาะรถให้เอาไปใช้ก่อนนะครับเพราะว่าแห้งไม่ทันแน่นอนครับ เพราะต้องฟอกพรมที่ละผืนเลย และต้องขจัดกลิ่นไม่ผึ่งประสงค์ด้วยครับ 55555 และต้องสะอาดเท่าที่จะทำได้ด้วยครับ 555555 บรรกันอย่างเมามันมาก ลูกค้าบางท่านก็ยืนรอดูรถตัวเองถูกรื้อออกมา เพราะอยากรู้ว่าข้างในมันเป็นอย่างไรและก็ได้ถามพูดคุยกับลูกค้าด้วยกันเอง ว่าไปโดนมาได้อย่างไรทำไมถึงมาที่นี้ เยอะครับอย่าให้พูดเลยคำชมทั้งนั้นครับเดียวจะหาว่าโม้อีก 555555 จัดไปครับพอถึงเวลาอีกวันนึ่งที่ต้องเข้ามาประกอบก็จัดการสะอย่างดีเลยครับ เอาให้สวย เพราะต้องแยกร่างเหมือนเดิมครับนัดเข้ามาประกอบทั้งนั้นเลยครับ 555555 ไม่มีอะไรอธิบายเยอะครับ เพราะว่ารู้กันอยู่แล้วว่าผมทำงานอย่างไร ครับลูกค้ามาล้างรถที่นี้ประจำ เห็นงานอยู่ตลอดเวลาที่ได้เจอกันครับ ลูกถึงไว้ใจเลยว่ามาที่นี้จบแน่นอนครับ พอประกอบเสร็จเรียบร้อยก็สำรวจดูว่าเก็บงานเรียบร้อยหรือไม่ แถมสปาโอโซนไปให้ด้วยอีกต่างหากครับ และก็นัดให้ลูกมาเอาน็อตตัวใหม่เรียบร้อยเพราะมีเสียอยู่นึ่งตัวครับสั่งให้ด้วยนะครับที่นี้ 55555 ไม่มีที่ไหนสุดยอดเท่าที่นี้อีกแล้ว 555555 ขำ ๆ นะครับ ร้านผมเป็นร้านเล็ก ๆ ที่อยู่ในปั๊มครับ เทียบกับร้านใหญ่ ๆ โต ๆ ไม่ได้หรอกครับ 55555 แต่ที่ร้านมีความจริงให้ลูกค้าเสมอครับ และการทำงานที่มีคุณภาพเต็ม 100 % เกินสะด้วยซ้ำครับ 555555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 28 กันยายน 2557 ครับ

มาฟอกเฉพาะที่ครับ พรมหลังคา จบที่ 400 ฿
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับผลงานที่น่าชวนหลงไหล 55555 ลูกค้าคันนี้โทรเข้ามาคุยก่อนหน้านี้อยู่แล้วครับว่าจะให้ทำความสะอาดพรมหลังคาเฉพาะจุดหน่อยเอาเป็นที่ ๆ ไปเลย งั้นต้องรบกวนดูหน้างานหน่อยครับเพราะในการตัดสิ้นใจในราคาก็จะยุติธรรมต่อลูกค้าด้วยและก็ไม่แพงอย่างที่คิดเอาไว้ด้วยครับ พอลูกค้ามาถึงก็เดินไปดูที่รถเลยครับดูเสร็จผมก็บอกเลยครับ จบที่ 400 ฿ครับงานแค่นี้ไม่แพงครับ ลูกค้าต่อรอง 300 แล้วกัน ถ้าได้ทำเลย ผมก็บอกคำเดียวเหมือนกันครับว่า 400 ผมก็ทำเลยครับพี่ถ้าต่ำกว่านี้ผมไม่ทำครับ เนี่ยกะจะเข้าร้านที่ใหญ่ ๆ แล้วนะเนี่ย ออทำไมไม่เข้าไปละครับพี่ เอาเลยครับแล้วมาดูกันว่าได้ในราคานี้หรือเปล่า ร้านของผมมันอยู่ในปั๊มครับไม่มีอะไรมากครับมีแต่ความจริงให้กับลูกค้าเท่านั้นครับ ฝีมือก็สมัครเล่นครับพี่ แต่ก็ไม่มี................ผมได้แล้วกันครับ 55555 โอเคทำก็ได้ ( นึกในใจว่าไม่ทำเพราะรู้อยู่แล้วว่าราคานี้ไม่มีใครทำ ) 55555 เอาให้เนียบเลยนะ ครับพี่ได้เลยครับรอด้านในห้องรับรองเลยครับ 55555 ก็ลงมือกันเลยครับก็เอาเครื่องที่เขาเรียก ๆ กันว่า เครื่องฟอกเบาะ ฟอกพรมเนี่ยมาทำครับ ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงเรียกตั้งชื่อกันขึ้นมาเองโดย อ่านกันยังไม่ออกเลยหรือยังไงว่า มันคือเครื่องดูดฝุ่นดูดน้ำได้ แต่ถ้าเรียกตามชื่อที่แท้จริงคือ Carpet Cleaning Machines แล้วก็มานั่งอ้างกันสาระพันชื่อ โอ็ยคนหน้อคน มีที่ไหนในโลกนี้ยังไม่มีเลยเครื่องซักเบาะซักพรม เครื่องอบพรมอะไรทั้งหลายแหล่เนี่ย 55555555 โครต.........เลยครับ55555ลูกค้าก็ยืนดูวิธีการทำงานด้วยเห็นทำแล้ว ดูนิ่งเลยครับ มีการมาถามด้วยมีเครื่องฟอกไหมพรมไหม ออไม่มีครับมีแต่เครื่องเนี่ยครับ 555555 ลูกค้าทำหน้า งง ๆ ผมก็ไม่ถามต่อเลยทำงานดีกว่าเดียวไม่เสร็จ สักพักก็ทำเรียบร้อย ลูกค้าก็มานั่งดูแล้วดูอีก สีเหมือนเดิม ทุกอย่างเหมือนเดิมทั้งหมด ก็โอเคแล้วครับเก็บเงินจบข่าว ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DEATILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 3 ตุลาคม 2557 ครับ